แจ้งรถหาย+เตือนภัย โจรขโมยจักรยานย่านสีลม (มีรูป + VDO)

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
Dechakorn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

แจ้งรถหาย+เตือนภัย โจรขโมยจักรยานย่านสีลม (มีรูป + VDO)

โพสต์ โดย Dechakorn »

ตามหาจักรยาน...

รถจักรยานของพี่ที่ทำงานหาย
ยี่ห้อ BMW สีดำ มือจับสีแดง
เบาะ fizik สีดำ ชุดเกี้ยร์ Ultegra
ไฟหน้าหลัง Cateye

รถหายเวลาประมาณ 14.30 น. (ดูเวลาจากกล้องวงจรปิด)
จอดไว้ที่ อาคาร CP tower สีลม (บริเวณที่จอดรถจักรยาน)
วันที่ 5 มีนาคม 2557

รูปจักรยาน
รูปภาพ
รูปภาพ

พฤติกรรมของคนร้าย...
ทำที่คุยโทรศัพท์ รอจน รปภ.เผลอจึงเข้าปลดล๊อกโซ่คล้องจักรยาน
แล้วจึงพาปั่นออกไป
**VDO ขณะคนร้ายขโมยจักรยานครับ**
http://www.youtube.com/watch?v=jJofaSzS ... e=youtu.be
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=jJofaSzS ... e=youtu.be[/youtube]

หน้าตาคนร้าย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ใบแจ้งความ
รูปภาพ

รูปล๊อกจักรยานที่ใช้
รูปภาพ
herm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081****397
team: @#$& FAMILY @#$&
Bike: ปั่นได้ทังนั้น
ตำแหน่ง: ภาคใต้ติดมาเลเชืย

Re: แจ้งรถหาย+เตือนภัย โจรขโมยจักรยานย่านสีลม (มีรูป + VDO)

โพสต์ โดย herm »

ขอให้จับโจรได้เร็วๆๆไวๆๆๆแล้วให้ได้รถกลับด้วย :cry: :cry:
ที่อยู่ @ บ/ช หลังมัย #PM!!!
***โทร 081……###
!!! ขอบคุณ THAIMTB @ เพื่อนสมาชิก !!!
รูปประจำตัวสมาชิก
top_krup
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เหลืออยู่คันเดียว
ตำแหน่ง: สนามบินน้ำ

Re: แจ้งรถหาย+เตือนภัย โจรขโมยจักรยานย่านสีลม (มีรูป + VDO)

โพสต์ โดย top_krup »

เดี๋ยวนี้ขโมยกันเร็วมาก
ใช้เครื่องมีอะไรกันหว่า
MesZy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-8372626
team: Smile Club (แก๊ง 3 ช่า)
Bike: Specialized # Ridley (ริบหรี่)

โพสต์ โดย MesZy »

ผมว่ารถระดับพี่ไม่น่าเอามาจอดที่เปลี่ยวๆแบบนี้เลยนะครับเนี่ย มันล่อเสือล่อตะเข้ :cry:
ใครไม่รอผมขอให้ยางแตก เพี้ยง !
ՏʍíӀҽ ϲӀմБ ^______^
boMMan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Moongoose Pro 7.3, JAVA Mini,LOOK KG281

โพสต์ โดย boMMan »

ขอให้ตามได้เร็วๆครับ
pur
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida-matt 40d

โพสต์ โดย pur »

ขอให้ได้รถคืนไวๆๆนะครับ
zeeiouzzz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-80000-30
team: Guttural Goregrind
Bike: จักรยานสีแดง
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย zeeiouzzz »

ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับเอาใจช่วยครับ
ออกตัวเสียงดัง ออกตังค์เงียบกริ๊บ . . .
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

โพสต์ โดย NEVADA 4.0 »

:D รูปพันสันฐาน ของเจ้าโจรชั่ว มันทรงเดียวกันเลยนะครับ สำหรับรถจักยานหายย่าน สีลม
ตำรวจห่วย หรือ รักษาความปลอดภัยของตึกแย่
หายซ้ำซาก หายแล้ว หายอีก :evil:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9#p5134289
รูปภาพ
รูปภาพ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=898216
รูปภาพ
ลูกชาวนา ราชาที่ดิน ชีวิตไม่สิ้น ปั่นไปสู่ทางฝัน
----------------------------------------------------------
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

โพสต์ โดย NEVADA 4.0 »

ดับเบิ้ลคลิกที่รูปเลยครับ รูปจะได้ใหญ่
รูปภาพ

ผมเองก็ที่งานอยู่ที่ตึก ซี.พี. ทาวเวอร์ 1 เช่นกันครับ แต่ตอนที่ผมรถหายน่ะ ผมมีอายุงาน 8ปีกว่าครับ
รถผมหาย โดยที่หายแบบฟรีๆครับ คือ ตามเอกสารแนบเลยครับ ทางบริษัท CP Land ไม่รับผิดชอบ และชดเชยอะไรเลย
มีแค่กระดาษใบนี้ใบเดียวที่ ตอบมาครับ

นี่เหรอ คือ บริษัทที่ผมทำงานมากกว่า8ปี
นี่เหรอ คือ บริษัทที่เจ้าสัว รวยอันดับหนึ่งของประเทศไทย ทำงานอยู่
นี่เหรอ คือ ความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สิน ของลูกจ้าง
นี่เหรอ คือ สิ่งที่ได้รับสำหรับคนที่ต้องการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม

กรณีของผมมันจบไปแล้วครับ คือ ไม่มีการชดเชยใดๆ แถมยังระบุอีกว่า ไอ้คนที่เอาจักยานผมไป ไม่สามารถ ระบุได้ว่าเป็นขโมยหรือเปล่า?? กูงงเลย :?:

ส่วนกรณีของคุณ ขอให้ดำเนิกการอย่างถึงที่สุดกับบริษัทฯ เลยนะครับ อย่างน้อยก็น่าจะได้ค่าชดเชยบ้าง
เพราะผมเองก็ทราบข่าวมาบ้างว่า รถที่หาย ราคา 7 หมื่นกว่า ผมเองเสียใจ และเห็นใจด้วยครับ
ยังไง มีผลอะไรเพิ่มเติม ช่วยUpdate ให้ทราบด้วยนะครับ ว่า บริษัทcp land จะสรุปผลแบบผมหรือเปล่า
:o
ลูกชาวนา ราชาที่ดิน ชีวิตไม่สิ้น ปั่นไปสู่ทางฝัน
----------------------------------------------------------
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”