แจ้งรถหาย..... Bianchi Oltre สีเขียว + ล้อยูรัส

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
Penicillin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Impulso

Re: แจ้งรถหาย..... Bianchi Oltre สีเขียว + ล้อยูรัส

โพสต์ โดย Penicillin »

ขอให้จับโจรได้เร็วๆครับ

เดี๋ยวจะช่วยแชร์ใน facebook ให้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องบอล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมจ้า

Re: แจ้งรถหาย..... Bianchi Oltre สีเขียว + ล้อยูรัส

โพสต์ โดย น้องบอล »

อยากทราบว่าจอดไว้ในรั่ว หรือ ในตัวบ้านเลยครับ โจรงัดประตูบ้านเข้ามาเอาหรืออย่างไรครับ
น้องบอลจะไม่ตอบโต้
Profile --> https://www.facebook.com/balliez
กรุงเทพ-เชียงใหม่ คนเดียว!! ด้วยฟิกเกียร์!!!--> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=632765
rangsans
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIG JERSEY
Bike: BIANCHI
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rangsans »

แชร์ให้แล้วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
http://www.facebook.com/bigjerseythailand
line: manigu
tel: 0813770981
tukatik
สมาชิก
สมาชิก
team: กะโหลกกะลา
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย tukatik »

คร่าวๆนะครับ รถพับจอดในรั้วบ้าน จอดแบบนี้มาตลอดครับไม่เคยเกิดเหตุ ส่วนเสือหมอบผมไม่เคยเอามาปั่นแถวบ้านเพื่อโอ้อวดหรือล่อตาล่อใจแต่อย่างใดเลย
เพราะเราเองก็เป็นห่วงความปลอดภัยของตัวเอง และรู้ว่าอะไรควรทำไม่ควรทำ

ปกติรถเสือหมอบผมจะจอดในตัวบ้านอย่างที่ทุกท่านสงสัยว่าทำไมผมไม่ทำนั่นแหละครับ แต่เนื่องจากทุกครั้งเวลาที่วันรุ่งขึ้นถ้ามีธุระต้องออกไปแต่เช้าผมมักจะเอารถหมอบ
มาไว้ในรถฟอร์จูนเนอร์แล้วล๊อคตามปกติ ทำแบบนี้มาตลอดครับ

แต่เมื่อคืนนี้หลังจากดูตูร์เดอฟรองซ์ใกล้จะจบ ผมก็เอารถเสือหมอบที่จอดในบ้านออกมาไว้ในรถฟอร์จูนเนอร์ เดินไปเดินมาหยิบของเข้าๆออกๆจากบ้าน คงจะพลาดลืมล๊อครถ
(เนื่องจากไม่ได้ยินเสียงกันขโมยร้อง) จนเช้ามืดราวตีห้ากว่าจะออกจากบ้านก็ผิดสังเกตว่าแร็คจับตะเกียบที่ใช้ยึดจักรยานในฟอร์จูนเนอร์ทำไมมาอยู่ข้างนอกรถ ก็เลยไปเปิดรถดู
ก็เห็นว่าเสือหมอบและล้อหน้าที่ถอดไว้ได้หายไปแล้ว

จากนั้นมาดูข้างบ้านที่จอดดาฮอนก็เห็นขาตั้งจิกดุมถูกกางทิ้งไว้ส่วนรถก็หายไป จากนั้นสำรวจบริเวณนั้นก็เห็นรองเท้าแตะของขโมยที่รั้วพร้อมรอยเท้าที่กำแพง ระหว่างบ้านผมและ
บ้านข้างๆกัน(ที่เจ้าของยังไม่เข้ามาอยู่) ผมก็โทรแจ้งตำรวจก่อน จากนั้นก็เดินไล่ไปตามทิศทางที่ขโมยปีนไป จนไปเจอเจ้าของบ้านที่ถัดผมไปอีกราว 3 หลังก็เลยถามเค้าว่าได้ยินอะไรไหม
เมื่อคืน และเราก็เล่าเหตการณ์ของเราให้เค้าฟัง จากนั้นเค้าก็ไปดูที่รถเก๋งของเค้าที่จอดในบ้าน(แต่เค้าบอกว่าปกติไม่ได้ล๊อครถเลย) ก็ปรากฎว่ารถเค้าถูกรื้อค้นกระจุยกระจาย แต่ว่า
ในนั้นไม่มีของมีค่าอะไรให้เอาไป
tukatik
สมาชิก
สมาชิก

พอตำรวจมา ฟ้าเริ่มสว่าง เพื่อนบ้านก็เริ่มทะยอยออกไปทำงานกัน ก็เลยแจ้งเหตให้ทุกคนทราบจากนั้นก็สำรวจบ้านตัวเองกัน
ก็สรุปว่าบ้านที่มีจักรยานอยู่โดนทุกบ้าน รวมถึงออฟฟิศของสำนักงานขายหมู่บ้านก็ถูกงัดเอาจักรยานที่เค้าใช้ในโครงการเช่นกัน

แต่ว่ารถที่ถูกขโมยออกมาจากบ้านแต่ละหลังได้นั้นคงเกินความสามารถที่มันจะเอาไปเลย เหลือรถพับของบ้านนึงกับรถเสือภูเขาเก่าญี่ปุ่น
ของสำนักงานโครงการถูกเอาไปจอดแอบไว้บริเวณทางเข้าหมู่บ้าน

สรุปว่าขโมยมันเข้ามาปีนทุกบ้านจริงๆ เพราะดูจากรอยเท้าที่กำแพง และขโมยได้รถบ้านผมไป 2คัน และเสือภูเขาของสำนักงานขาย 1 คัน
(ไม่ได้เอาไปอีก 2 คัน)และผมโชคไม่ดีที่ขโมยมาเจอเสือหมอบในรถที่น่าจะลืมล๊อคนั่นเองครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ และหวังว่าคงพอขยายความเหตการณ์นี้ให้บางความเห็นได้ชัดเจนขึ้นบ้างไม่มากก็น้อยครับ
wachsae
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK

โพสต์ โดย wachsae »

ู^
^
ฟังดูขโมย คุ้นเคยกับกิจวัตรพี่ และมีเวลาในการขโมยเยอะมาก
tukatik
สมาชิก
สมาชิก

เพิ่มเติมอีกนิดนึง

หมู่บ้านผมเป็นหมู่บ้านเล็กๆ ยังอยู่กับไม่ครบทุกหลัง เลยยังไม่ได้มีการตั้งนิติและจัดจ้าง รปภ.
ปกติที่ผ่านมาหน้าหมู่บ้านที่เข้าออกได้ทางเดียวจะมีบ้านพักคนงานก่อสร้างของโครงการอยู่
และมีสุนัขคอยเฝ้าเห่าอยู่ประจำ

ช่วงนี้แค้มป์คนงานย้ายไปทำงานที่อื่นไกลๆได้เกือบเดือนแล้ว สุนัขก็คงถูกเอาไปด้วย และเหตการณ์แบบนี้เกิดเป็นครั้งแรกของหมู่บ้านนี้ครับ

ขอบคุณครับ
tukatik
สมาชิก
สมาชิก

wachsae เขียน:ู^
^
ฟังดูขโมย คุ้นเคยกับกิจวัตรพี่ และมีเวลาในการขโมยเยอะมาก

ใจผมนะครับ ผมเชื่อว่าผมโชคร้ายเองหน่ะครับ จะว่าซวยก็ใช่ ขโมยมันไม่รู้หรอกว่ามีเสือหมอบแน่นอน
เป็นผมถ้าเล็งคันนี้ผมมาจัดการคันเดียวแล้วก็เผ่นแล้วครับ นี่มันไล่มาจากบ้านอื่นๆด้วย เข้าบ้านไหนได้
ก็คงสุ่มลองเปิดรถดู ก็เลยเป็นเรื่องตามที่บอกมาครับ

ขอบคุณมากครับ
the_nat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย the_nat »

น่ากลัวมากครับ จากที่เล่ามาโจรคงมีเวลาพอสมควรเลย
ARENA BICYCLE SHOP tel.095-545-9402
หมู่บ้านทิพวัล ซอย43 ถนนเทพารักษ์ สมุทรปราการ
***หยุดวันอาทิตย์***
++++++++
ตัวแทนจำหน่ายจักรยาน FOCUS และ รถพับ DAHON อย่างเป็นทางการ
++++++++
บัญชีธนาคาร : Nat P. [ SCB 4025372402 ] [ KBANK 6302155923 ]
++++++++
www.facebook.com/arenabicycleshop
eoodsooksun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KHS alite 350 2013 size 17
ตำแหน่ง: วัดอ้อมใหญ่ สามพราน นครปฐม

โพสต์ โดย eoodsooksun »

ขอให้จับโจรได้เร็วๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

จักรยาน LA Backbone เสือภูเขาของผมก็หาย หน้าโลตัส บางแค แจ้งความ สน.หลักสอง
น่าสงสัยว่า ขโมยไปแล้ว เอาไปขายใคร ประเทศไทย เล็กนิดเดียว
ถ้าเป็นเนื้อคู่กันจริงๆ ผมต้องตามหาเจอ สักวัน
ยังคงตามหา ยังคงคิดถึง เจ้าดำเพื่อนรัก
LA รุ่น Backbone XL สีดำ Size 17
ที่ถูกคนใจร้ายขโมยไป
nitro2004
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังบอร์ดครับ
team: SunDayBike
Bike: Trek 4300D 2013 (สีดำตัดน้ำเงิน)

โพสต์ โดย nitro2004 »

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้จับคนร้ายได้ไวไว และขอให้รถกลับมา ครับ
Trex 4300 Disc 2013 (Black)
ferrari1971
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Just Road Bike Beginning
ตำแหน่ง: KUBON RAMINTRA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ferrari1971 »

ใจหายแทนครับ แต่ก็อวยพรให้ได้คืนครับ
เหตุการณ์ก็ผ่านไปแล้ว ไม่มีใครอยากให้เกิดครับ
คุณติ้กโชคร้ายจริงๆ ปรกติการลืมล็อครถที่จอดในรั้วบ้าน
ผมคิดว่าหลายๆคนก็ลิมกันบ้างแหละ ซักครั้งละ ผมก็คนหนึ่ง
แต่ครั้งนี้ คุณติ้กโชคร้ายจริงๆครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณติ้ก
Can go everywhere with strong heart
NIRONE 7 WITH MY POWER YOU CAN TRY ME
joeyrc008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: » 0894807671 «
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: » UNIVEGA «
ตำแหน่ง: หนองแขม/กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joeyrc008 »

ช่วยดูให้อีกแรงครับพี่ :shock:
▇▇▇▇▇▇▇▇▇ ♣ซุ้มหมอบสับถัง♣ ▇▇▇▇▇▇▇▇▇
gemslek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818542996
Bike: fixed

โพสต์ โดย gemslek »

แถวบ้านเหมือนกันครับ จะช่วยดูให้....
ยังไงลองดูคลองถมกลางคืนด้วยนะครับ หรือฝากใครพอเป็นหูเป็นตาแถวนั้นได้ก็ดีครับ
ผมเคยเห็นขายเฟรม VISP999 แค่ 2000 กว่าเองครับ แต่ไม่อยากเสี่ยง :lol:

ขอให้หาเจอไว ๆ นะครับผม :D
mohd.unvee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PNP Bike
Bike: ขาวดำแผลงฤทธิ
ตำแหน่ง: ภเก็ต

โพสต์ โดย mohd.unvee »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ได้กลับมาไว้นะครับโปรติ๊ก
แพ้อะไรก็แพ้ได้ แต่อย่าแพ้กิเลสตัวเอง..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”