แจ้งรถจักรยานหาย Fuji Touring และ Trek Women Series ครับ

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
poeping
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Pinarello Dogma F8

แจ้งรถจักรยานหาย Fuji Touring และ Trek Women Series ครับ

โพสต์ โดย poeping »

แจ้งรถจักรยานของเพื่อนหายทีเดียว 2 คันเลยครับ

เพื่อนกับแฟนและลูกชายเพิ่งเริ่มขี่จักรยานเพื่อสุขภาพและกิจกรรมในครอบครัวกันได้แค่ 1 เดือน รถก็ถูกขโมยจากในบ้านไปเลยครับ

คันแรกเป็นของเพื่อน Fuji รุ่น Touring 2013 ซื้อจากร้าน Bullet Bike ในเมืองเอก กำลังตาม S/N number ครับ ซื้อมาได้ประมาณหนึ่งเดือน (คันที่เพื่อนผมขี่อยู่ข้างหลังเจ้าตัวน้อย)

รูปภาพ

คันที่สองของแฟนเพื่อน Trek Women Series ซื้อที่ Pro bike ครับ ซื้อมาได้ประมาณ 1 เดือนเช่นกัน S/N number WTU 243078800 รุ่น skye sl

รูปภาพ

หายที่เมืองเอก โครงการ 1 หายจากในบ้านเลยทีเดียวทั้ง 2 คันเมื่อต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา

ตอนนี้พ่อกับแม่เลยไม่มีจักรยานขี่กับเจ้าตัวน้อยเลย รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยกระจายข่าวและเป็นหูเป็นตาหน่อยนะครับ ถ้าพบเห็นรถลักษณะอุปกรณ์คล้ายทั้งสองคันดังกล่าว รบกวนช่วยแจ้งที่ e-mail poeping@gmail.com ได้เลยนะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความข่วยเหลือนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย poeping เมื่อ 27 ก.พ. 2013, 22:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Mantasub
สมาชิก
สมาชิก

Re: แจ้งรถจักรยานหาย Fuji Touring และ Trek Women Series ครับ

โพสต์ โดย Mantasub »

ช่วยกันส่งต่อๆกันหน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: แจ้งรถจักรยานหาย Fuji Touring และ Trek Women Series ครับ

โพสต์ โดย DayWalker »

เอาใจช่วยให้ได้คืนมาเร็ววันครับ
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Me , Myself & I
Bike: Trek , folding bike & Ben 10 limited edition

โพสต์ โดย แป๊ะปากน้ำ »

โจรนี่ตาดีจริงๆ เล่น Fuji touring ตัวนี้ซะด้วย ขนาดจอดในบ้านมันยังหน้าด้านเข้ามาเอาอีก สงสัยต้องซุ่มโป่งส่องโป้งเดียวจอดแบบบ้านคุณลุงที่โดนยก Cannondale ซะแล้ว
เอาใจช่วยให้ได้รถคืนนะครับ
nO bICYCLE nO cRY
meloin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฉายเดี่ยว
Bike: trek 6000 2011

โพสต์ โดย meloin »

ถึง ขนาด หายในบ้าน ยังดีนะ ที่ยังอื่นไม่หายไปด้วย หรือโดนปล้นรุนแรง ขอให้หาเจอครับ
ขอให้โชคดีมีความสุข
poeping
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Pinarello Dogma F8

โพสต์ โดย poeping »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ข้อมูลครับ พอดีเจอโพสขายอยู่รายการนึง น่าสงสัยมากเพราะหายปุ๊บ ก็ลงขายปั๊บ size เดียวกันด้วย

http://www.thaibikecenter.com/index.php?topic=2660.0

แต่เห็นว่าขายไปแล้ว เลยไม่รู้ว่าเป็นรถของเพื่อนหรือเปล่าน่ะครับ
แป๊ะปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Me , Myself & I
Bike: Trek , folding bike & Ben 10 limited edition

โพสต์ โดย แป๊ะปากน้ำ »

poeping เขียน:ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ข้อมูลครับ พอดีเจอโพสขายอยู่รายการนึง น่าสงสัยมากเพราะหายปุ๊บ ก็ลงขายปั๊บ size เดียวกันด้วย

http://www.thaibikecenter.com/index.php?topic=2660.0

แต่เห็นว่าขายไปแล้ว เลยไม่รู้ว่าเป็นรถของเพื่อนหรือเปล่าน่ะครับ

ตามลิ้งค์ไปดูแล้วต้องสงสัยเป็นที่สุดครับ 8-)
nO bICYCLE nO cRY
somneg
สมาชิก
สมาชิก
Bike: F. Moser, Chesini

โพสต์ โดย somneg »

poeping เขียน:ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ข้อมูลครับ พอดีเจอโพสขายอยู่รายการนึง น่าสงสัยมากเพราะหายปุ๊บ ก็ลงขายปั๊บ size เดียวกันด้วย

น่าจะลองประสานงานกับ admin ของบอร์ดนั้นดูครับ อาจจะมีข้อมูลอะไรบ้าง อย่างน้อยได้พูดคุยกับคนขาย หรือไปดูรถกับคนที่ซื้อไป ก็จะได้สบายใจครับ...แปลกใจนิดหน่อยตรงที่ไม่ได้ใช้ภาพรถของจริง แต่ไปใช้ภาพรถของร้านขายจักรยานแทน
on greenday
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gan well
ติดต่อ:

โพสต์ โดย on greenday »

เมื่อวานเพื่อนส่ง link ที่ขาย fuji คันนี้มาให้ ผมก็สงสัยมาก
พยายามตามหาว่ามีใครโพสรถหายป่าว
ให้เพื่อนลองโทรถามก็ตอบแปลกๆ เร่งให้ไปเอา
เช็คกระทู้ย้อนหลัง ก็มีลักษณะการขายที่ไม่ชอบมาพากล
น่าติดตามมากๆครับ
8TEEBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังเขาสัญญานเข้าไม่ถึง
team: ไม่ชอบยึดติด
Bike: รถซาเล้ง

โพสต์ โดย 8TEEBike »

เอาใจช่วยนะครับ กิจกรรมครอบครัวดีๆ ต้องมาถูกทำลายเพราะไอพวกชั่ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”