จักรยานปั่นออกปากซอย (เฟสสัน) ยังหายเลยครับ

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ผิวไผ่
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นอิสระครับ
Bike: Merida TFS , แม่บ้านมิยาตะ
ตำแหน่ง: กทม
ติดต่อ:

จักรยานปั่นออกปากซอย (เฟสสัน) ยังหายเลยครับ

โพสต์ โดย ผิวไผ่ »

เล่าให้ใครฟัง เขาคงตลก ว่าจักรยานแบบนี้ยังหายเหรอ! แต่ผมก็ขอเล่าครับ

ผมใช้ัจักรยานเฟสสัน ปั่นจากบ้านออกไปปากซอยทุกวัน ผมอยู่รามคำแหง 186 แต่เมื่อวาน เอาจักรยานไปซ่อม เพราะก้านบันไดหลุด น๊อตหาย ไปซ่อมที่ซอยรามคำแหง 166 ก่อนไปซ่อม ผมได้ถ่ายภาพผมคู่กับจักรยานคันนี้ไว้ด้วย

ระหว่างซ่อม คนที่เอาจักรยานมาเติมลม ยังถามผมว่า สภาพแบบนี้ไม่กลัวหายเหรอ ผมก็บอกว่า ไม่หรอกครับ สภาพแบบนี้ไม่น่ามีใครเอา พอซ่อมเสร็จ 09:00 ผมก็ปั่นออกมาปากซอย แล้วใส่กุญแจ (โซ่ + กุญแจคล้อง) ไว้กับที่จอดรถของ กทม. ใต้สะพานลอย

ค่ำๆ กลับจากทำงาน อาถรรพ์มีจริงครับ จักรยานผมหายไปเลย วนดูหลายรอบ แล้วก็กลับเข้าบ้าน ปั่นรถพับออกมาวนหาอีก ใครฟะ มือดี เอาจักรยานปั่นออกปากซอยของผมไป --- ผมมึนตึ๊บเลยครับ (นี่ขนาดไม่ใช่ของแพงนะครับ) จักรยานคันนี้ ราคาค่างวดไม่เท่าไรหรอกครับ แต่มันรับใช้ผมมาหลายปี สังเกตขอบล้อ ได้เลย ไม่มีสนิม เพราะผมล้าง ใส่น้ำมันโซ่ แล้วก็พ่นกันสนิม คันนี้ได้มือสองมา หลายปี ผมรักษาสภาพให้เหมือนเดิม ตอนนี้มันหายไปซะแล้ว

ผมมานั่งอ่่านกระทู้จักรยานหายกันบ่อยจริงๆ ของผมคันนี้ ไม่ต้องไปแจ้งความหรอกครับ ตำรวจคงตลกมากกว่า

รูปภาพ

เฮ้อ บ้านเรา เมืองเรานี่ ไม่เป็นมิตรกับคนปั่นจักรยานจริงๆ คือ จักรยานดีๆ เอามาขี่ก็ไม่มีที่ทาง ช่องทางให้ขี่่่ แม้แต่จักรยานใช้งานทั่วไป ปั่นออกมาซอย มาจอด ก็ยังหาย

ตอนนี้ผมต้องเตรียมเงินสัก 1 พันบาทนิดๆ ไปหาซื้อจักรยานฮ้างสักคันมาใ้ช้งานล่ะครับ ทั้งๆที่จักรยานก็มีอีก 3 คัน แต่ไม่สามารถเอาจักรยานที่ดี มีประิสิทธิภาพ อย่าว่าแต่ปั่นไปปากซอยเลย ปั่นจากรามคำแหงไปเมืองกาญจน์ ผมก็ปั่นมาแล้ว แต่ว่า ผมเอามาใช้งานประจำวันไม่ได้ มันน่าคิดนะครับเนี่ย
teung
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896033471
Bike: #1 merida tfs 300

Re: จักรยานปั่นออกปากซอย (เฟสสัน) ยังหายเลยครับ

โพสต์ โดย teung »

รูปทรงมันเป็นเสือภูเขา มันคงดูดีกว่าคันอื่นๆที่จอดอยู่ด้วยกันในบริเวณนั้น มันเลยเด่นเข้าตาโจร หรืออาจจะเป็นเด็กๆที่เกเรซุกซน อยากได้ไว้ขี่เล่นนะครับ ( ผมเดาเอา ) แต่ก็เสียใจด้วยนะครับ รถที่เป็นเพื่อนรับใช้เรามานาน ไม่ได้อยู่กับเราแล้ว :(
ผิวไผ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida TFS , แม่บ้านมิยาตะ
ติดต่อ:

Re: จักรยานปั่นออกปากซอย (เฟสสัน) ยังหายเลยครับ

รูปทรงมันเป็นเสือภูเขา มันคงดูดีกว่าคันอื่นๆที่จอดอยู่ด้วยกันในบริเวณนั้น มันเลยเด่นเข้าตาโจร
ก็เป็นไปได้หลายๆกรณีเลยครับ แม้ว่าล้อ 24 นิ้ว แต่มีถึง 18 เกียร์ (3 x 6) ก็คงเตะตา คงเป็นเพราะผมประมาทมากไปด้วย ไม่คิดว่าจะหายครับ

ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ ว่าเดี๋ยวนี้ คนที่จ้องเอาของคนอื่น จะถูกจะแพง ลักหมด
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

เอาใจช่วยครับ หาเจอไวๆ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
ผิวไผ่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอาใจช่วยครับ หาเจอไวๆ
ขอบคุณครับ ทำใจแล้ว ไปหาซื้อจักรยานแม่บ้านมาปั่นแล้วครับ ..
kwan_haha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-811-4862
team: ไม่มีทีมจ้า ปั่นไปเรื่อย
Bike: bridgestone eurasia
ตำแหน่ง: ที่บาน อ่อนนุช46/ที่ทำงาน ลาดพร้าว41

โพสต์ โดย kwan_haha »

ระหว่างซ่อม คนที่เอาจักรยานมาเติมลม ยังถามผมว่า สภาพแบบนี้ไม่กลัวหายเหรอ
ผมว่านะไอคนถามนี่น่าสงสัยสุด
คนเรามันมีต่างชนิด คิดไปทำไม คิดแล้ววุ่นวายหัวใจเปล่าๆ

ผิวไผ่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ระหว่างซ่อม คนที่เอาจักรยานมาเติมลม ยังถามผมว่า สภาพแบบนี้ไม่กลัวหายเหรอ

ผมให้ข้อมูลไม่ชัดเจนครับ คนที่ถามนี้ไม่ใช่คนน่าสงสัยครับ เพราะเสือที่เธอขี่อยู่นั้น ราคาแพงกว่าเฟสสันของผมหลายเท่าเลย

ผมคิดว่าคงหาไม่เจอแล้วครับ มันคงไม่อยู่แถวนั้นแล้ว
kwan_haha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-811-4862
team: ไม่มีทีมจ้า ปั่นไปเรื่อย
Bike: bridgestone eurasia
ตำแหน่ง: ที่บาน อ่อนนุช46/ที่ทำงาน ลาดพร้าว41

โพสต์ โดย kwan_haha »

ผิวไผ่ เขียน:

ผมให้ข้อมูลไม่ชัดเจนครับ คนที่ถามนี้ไม่ใช่คนน่าสงสัยครับ เพราะเสือที่เธอขี่อยู่นั้น ราคาแพงกว่าเฟสสันของผมหลายเท่าเลย

ผมคิดว่าคงหาไม่เจอแล้วครับ มันคงไม่อยู่แถวนั้นแล้ว
อ๋อครับ คิดซะว่าเค้าไม่มีจักรยานปั่นก็แล้วกันครับ
คนเรามันมีต่างชนิด คิดไปทำไม คิดแล้ววุ่นวายหัวใจเปล่าๆ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”