แจ้งเรื่องรถหายที่ ห้องเซ้นทรัล ปิ่นเกล้านะครับ....!!!

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 6 - 7 9 2 2 4 8 0
team: เนียนไบค์ไทยแลนด์
Bike: CANNONDALE , SURLY
ติดต่อ:

แจ้งเรื่องรถหายที่ ห้องเซ้นทรัล ปิ่นเกล้านะครับ....!!!

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน »

:shock: :shock: :shock:

รายละเอียดตามลิงค์ด้วยล่างเลยคับผม

ช่วยเพื่อนลงให้ถูกห้องนะคับ

ท่านใดทราบเบาะแส รถจักรยานของกลาง กรุณาติดต่อตามรายละเอียดตามลิงค์ด้วยนะคับ

จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง รู้สึกว่าพักนี้หายได้เกือบทุกวันนะคับ...!!!

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0#p7979790
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole
รูปประจำตัวสมาชิก
dnopista
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818633813
team: อิสระ
Bike: ARAYA FEDERAL

Re: แจ้งเรื่องรถหายที่ ห้องเซ้นทรัล ปิ่นเกล้านะครับ....!!!

โพสต์ โดย dnopista »

ขอบคุณมากๆครับพี่
เคารพกฏ มีน้ำใจ ใส่ใจส่วนรวม
รูปประจำตัวสมาชิก
dnopista
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818633813
team: อิสระ
Bike: ARAYA FEDERAL

Re: แจ้งเรื่องรถหายที่ ห้องเซ้นทรัล ปิ่นเกล้านะครับ....!!!

โพสต์ โดย dnopista »

มาอัพเดทเรื่องราวให้ฟังครับ .........

วันนี้หลังจากทางฝ่ายดูแลรักษาความปลอดภัยขอใช้เวลาดูภาพซ้ำอยู่หนึ่งวัน

วันนี้ผมได้เห็นภาพคนร้ายชัดๆแล้วครับ

แต่ด้วยมุมกล้องเค้าก้มหน้าเลยไม่เห็นรายละเอียด

บอกได้แค่เป็นผู้ชายรูปร่างกำยำ ผิวสองสี ผมยาวหยักศกประมาณต้นคอ สูงน่าจะราวๆ 170 ขึ้นไป อายุเดาเอาว่าไม่น่าเกิน 35 หรือ 40 ปี มีความแข็งแรงและเชี่ยวชาญในการปั่นค่อนข้างสูง

ใช้เวลาในการก่อเหตุทั้งหมดประมาณ 90 วินาทีคาดว่าตั้งแต่ใช้กุญแจผีไขล็อคผม (อันนี้ไม่เห็นในกล้องแต่สันนิษฐานเอา) แล้วปั่นผ่านที่จอดจักรยานยนต์ไปออกที่ทางออกตามปกติของเซ็นปิ่น ที่ต้องปั่นขึ้นเนินสูงๆออกข้างตึกที่มีรูปสิงโตอยู่ตรงด้านหน้า ออกถนนใหญ่มุ่งหน้าไปทางสายใต้ โดยปั่นเร็วมากและมีการทรงตัวและกำลังขาที่ดีมาก (ปั่นขึ้นเนินชันแบบก้นติดเบาะและความเร็วไม่ลดเลย)

............. โดยสรุปคือ น่าจะขโมยด้วยวิธีการทำเนียนเป็นลูกค้า ยืนอยู่ตรงนั้น แล้วไขด้วยกุญแจผี ยกรถข้ามรั้ว (คนอาจจะคิดว่าเป็นเจ้าของรถเพราะไขกุญแจได้) แล้วปั่นออกไปเลย

...................... ดังนั้น เพื่อนๆที่จะจอดจุดนั้น หลีกเลี่ยงอย่างเด็ดขาดนะครับ ด้วยความห่วงใย

...............ตอนนี้รูปอยู่ในระหว่างขั้นตอนส่งให้ทางตำรวจ เดี๋ยวผมจะไปขอทำสำเนาจากตำรวจอีกที ได้มาเมื่อไหร่จะมาอัพเดทให้ดูกันครับ
เคารพกฏ มีน้ำใจ ใส่ใจส่วนรวม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”