รถจักรยานหายที่ The Mall บางกะปิ เพื่อนๆระวังด้วย

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
jittis
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ

รถจักรยานหายที่ The Mall บางกะปิ เพื่อนๆระวังด้วย

โพสต์ โดย jittis »

รถจักรยาน FUJI Nevada 4.0 ปี 2012 สีดำ
แก้ไขล่าสุดโดย jittis เมื่อ 29 มี.ค. 2013, 11:02, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
gino123
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด

Re: รถจักรยานหายที่ The Mall บางกะปิ เพื่อนๆระวังด้วย

โพสต์ โดย gino123 »

ผมก็จอดบ่อยนะครับแต่ผมไม่เคยหาย

พี่ไม่น่าไปจอดข้างในแล้วล็อกนะครับ ผมเองไม่กล้าเลย เพราะผมคิดว่ามันลับตาคนมากเกินไป

ถ้าผมจอดเองนะครับ ผมจะจอดตรงตู่้ที่ทางเข้า ตรงที่รับบัตรจอดมอเตอร์ไซด์น่ะครับผมจะล็อกเอาไว้ตรงน้นเลยครับ
เข้าใจว่ามันขวางมอเตอร์ไซค์อยู่บ้าง แต่ขอยาม กับ พี่ที่เก็บบัตรเค้าก็ให้นะครับพอผมกลับมาก็ให้สินบณยามบ้างนิดๆ
พวก เค้ก ขนม ของทานเล่นไรงี้น่ะครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ
gino123
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รถจักรยานหายที่ The Mall บางกะปิ เพื่อนๆระวังด้วย

เอาเป็นว่าผมเองก็ไปแถวนั้นบ่อย ผมจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ละกันครับ
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ผมจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้นะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rib_breaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Scalpel 29er 3, Tern Verge Duo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rib_breaker »

เคยไปจอดเหมือนกันนะครับ ทางห้างไม่รับผิดชอบเหรอครับ ผมจำได้ว่าตามกฎหมายต้องรับไม่ใช่หรือครับ
jittis
สมาชิก
สมาชิก

เรื่องความรับผิดชอบไม่แน่ใจเพราะเค้าสามารถอ้างว่าเป็นบริการที่จอดไม่ใช่การรับฝากรถ
แก้ไขล่าสุดโดย jittis เมื่อ 29 มี.ค. 2013, 11:04, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
gino123
ขาประจำ
ขาประจำ

rib_breaker เขียน:เคยไปจอดเหมือนกันนะครับ ทางห้างไม่รับผิดชอบเหรอครับ ผมจำได้ว่าตามกฎหมายต้องรับไม่ใช่หรือครับ
อันนี้ผมว่า "ทางศูนย์การค้าไม่รับแน่นอน"

คือตรงทางเข้าจอด หรือ หลัง บัตรจอดรถเนี่ยครับ ห้างไหนก็แล้วแต่นะครับ คุณลองอ่านกฏดูดีๆ มันจะมีเขียนว่า
"ที่จอดรถเป็นการอำนวยความสะดวกให้กับลูกค้า ทางศูนย์การค้าขอสงวนสิทธิ์ในเรื่องของ ความเสียหาย และการศูนย์หาย"
^
^
^
ข้อความประมาณนี้มันมีทุกห้างเหละครับ หรือไม่ก็เกือบทั้งหมด

คือจริงๆเนี่ย เรามาจอดรถ เราไม่ได้ฝากนี่ครับทางศูนย์การค้าจึงไม่จำเป็นที่จะต้องออกมารับผิดชอบอยู่แล้วเราจอดรถแล้วโดนขโมยห้างไม่ได้ผิดนี่ครับ
ถ้าเราจะบอกว่า เพราะกล้องไม่เพียงพอเลยไม่เห็น เค้าก็ไม่ได้ขอให้เรามาจอดอีกเหละครับ เค้าให้เราจอดฟรีก็ดีแล้วเหละครับ
nooknik
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0946853337
team: ไม่มีปั่นได้หมด
Bike: Masi

โพสต์ โดย nooknik »

ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ ทางห้างไม่มีหน้าที่รับฝากรถครับ เป็นแต่ให้ที่จอดรถเท่านั้นครับ คงไม่รับผิดชอบแน่ ยังงัยขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ
payanak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: DAHON Speed P8

โพสต์ โดย payanak »

แต่ถ้าทำบัตรจอดรถของห้างหาย โดนปรับ 200.-บาท
และต้องนำสำเนารถไปรับรถด้วยนะ
jittis
สมาชิก
สมาชิก

ความคืบหน้า มอเตอร์ไซค์และจักรยานหายมาหลายคันแล้ว ช่วยกันระมัดระวังด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย jittis เมื่อ 29 มี.ค. 2013, 11:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
rib_breaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Scalpel 29er 3, Tern Verge Duo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rib_breaker »

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3613064

อีกอัน

http://www.gotoknow.org/blogs/posts/473645

ลองอ่านๆไว้เป็นความรู้ดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”