ประกาศรถหายครับ!!! Spacialized M5 สีขาวแดง(เชียงใหม่) ใครพบเห็นช่วยแจ้งเบาะแสด้วยครับ

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

Re: ประกาศรถหายครับ!!! Spacialized M5 สีขาวแดง(เชียงใหม่) ใครพบเห็นช่วยแจ้งเบาะแสด้วยครับ

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

ขอแสดงความยินดีด้วยอย่างยิ่งเลยครับที่ได้จักรยานที่รักคืนมาก เป็นเรื่องที่น่ายินดีจริงๆ :D

สำหรับหัวขโมยนั้นนอกจากกจักรยานยังเล่นลามไปถึงรถ หมดอนาคตแน่ๆนายคนนี้
PoRR65
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0851539393
team: -
Bike: CeePo MaMbA/QuinTanaRoo SeDuZa

Re: ประกาศรถหายครับ!!! Spacialized M5 สีขาวแดง(เชียงใหม่) ใครพบเห็นช่วยแจ้งเบาะแสด้วยครับ

โพสต์ โดย PoRR65 »

โชคดีจริงๆครับ :shock:
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 58

โพสต์ โดย nutshell »

แก้บนรึยังครับ
TigerTed
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817168455
team: Tiger Kingdom
Bike: Specialized S-Work M5 / Fastrax RSC Lite/Kuota Kebel/look 595ultra

โพสต์ โดย TigerTed »

nutshell เขียน:แก้บนรึยังครับ
แก้แล้วครับทั้งล่างทั้งบน :mrgreen:
ไฟล์แนบ
ยืนปั่นแก้บนขึ้นดอยสุเทพ
ยืนปั่นแก้บนขึ้นดอยสุเทพ
แก้บน ยืนปั่น.jpg (91.71 KiB) เข้าดูแล้ว 742 ครั้ง
ลอยเหนือลม คมเหนือน้ำ ยุให้รำ ตำให้รั่ว
บุญศรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850268244
team: อบลราชธานี
Bike: trek 3900
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บุญศรี »

โชคดีจริงๆ
หนทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรก กำแพงเมืองจีน ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว
ชัย mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0837174017
team: ไร้สังกัด

โพสต์ โดย ชัย mtb »

TigerTed เขียน:
spinbike เขียน:ปาฎิหารมีจริงครับ เจ้าของได้รถคืนแล้วในสภาพเดิมๆ หลังจากที่หายไปกว่า 6 เดือน ให้เจ้าของมาเล่าเองครับ :D
มีจริงครับหลังจากรถหายเมื่อวันที่ 7กย.2554 ได้คืนมาเมื่อวันที่ 7มีค.2555 รวมแล้วหายไป7เดือนเต็มพอดี สาเหตุที่ได้คืนก็ต้องขอขอบคุณหลายๆท่านที่มีส่วนในการช่วยให้ได้รถคืนมา หลังจากที่รถหายไปตามที่พี่ตั้มSpinbikeลงโพสในกระทู้แจ้งหายให้นั้น ผมก็ค่อนข้างทำใจแล้วว่ายากที่จะได้คืนแต่ก็มีพี่ๆน้องๆชาวเสือช่วยกันสอดส่องถามไถ่มาตลอดบางท่านก็บอกว่าเคยเห็นรถคล้ายๆกันโผล่แว๊บๆที่โน่นที่นี่แต่ก็ไม่แน่ใจว่าไช่รึเปล่า จนในที่สุดวันของเราก็มาถึงมันเป็นวันที่7มีค.2555เป็นวันมาฆบูชาพอดี อยู่ๆก็มีโทรศัพท์เบอร์ไม่คุ้นโทรเข้ามาตอนแรกก็ไม่ได้รับจนครั้งที่สามก็เลยรับดูว่าใครโทรมา ปรากฏว่าเป็นช่างต่อที่อยู่ที่ร้านแจ็คกี้ไบค์โทรมาถามว่ารถคันที่หายไปล้อเป็นยี่ห้ออะไรมีตำหนิที่ไหนแล้วช็อคอัพเป็นรุ่นไหน ผมก็เลยบอกไปว่าล้อเป็นmavic crossmax xl ซี่กลมแต่ล้อหน้ามีอยู่3ซี่เป็นซี่แบนเพราะเคยเปลี่ยนซี่แล้วร้านสั่งซี่มาผิดก็เลยใส่ไปทั้งอย่างนั้น ช่างต่อเลยบอกว่าไช่เลยตอนนี้มีคนเอาล้อกับช็อคอัพfoxมาขายรวมกัน8,000บาทซึ่งราคาถูกเกินไปเหมือนคนจะรีบปล่อยของ ผมเลยถามต่อว่าใช่fox rl ยุบ80ปี08รึเปล่า ตกลงว่าใช่เลยทำให้แน่ใจว่าน่าจะเป็นของเราแน่แล้วตอนนั้นผมยังอยู่แถวดอยสะเก็ดเลยบอกให้ช่างต่อช่วยดึงๆไว้ก่อนกลัวเดี๋ยวหัวขโมยจะรู้ตัวขณะเดียวกันผมก็โทรไปแจ้งตำรวจภูพิงค์ช่วยส่งสายตรวจไปล็อคผู้ต้องสงสัยไว้ก่อนเพราะกว่าผมจะไปถึงก็เกือบครึ่งชั่วโมง พอผมไปถึงตำรวจก็ควบคุมตัวผู้ต้องสงสัยแล้วแล้วให้ผมดูของกลางปรากฏว่าใช่เลย ตอนแรกผมดีใจว่าอย่างน้อยได้ล้อกับช็อคอัพคืนมาก็ยังดี ตำรวจเลยถามผมว่ายังขาดอะไรมั๊ยผมบอกว่าจริงมันถูกขโมยทั้งคัน ตำรวจเลยขยายผลต่อจากคนร้ายว่าเอาของทั้งหมดไปไว้ที่ไหนประกอบกับผมเปิดweb thaimtb กระดานรถหายที่พี่ตั้มเคยลงเมื่อวันที่7กย.2554 ให้ตำรวจดูรูปที่เคยลงไว้ซึ่งใช้เป็นหลักฐานในการสืบสวนได้อย่างดีจนได้ทั้งคันคืนกลับมาทั้งหมด จริงๆหัวขโมยเป็นระดับนักกีฬาจักรยานที่น่าจะมีอนาคตระดับทีมชาติเลย แต่มักจะมีประวัติลักเล็กขโมยน้อยดูจากท่าทางการพูดจาก็ดี ฐานะก็ไม่น่าจะยากจนแต่มีนิสัยชอบขโมยเมื่อมีโอกาส ผมเองก็ไม่เคยเห็นหน้าหัวขโมยมาก่อนก็งงว่ามันมาขโมยได้งัยทั้งที่ตามประวัติเป็นคนลำปาง ปรากฎว่าแฟนเค๊าอยู่แถวใกล้บ้านผมและเคยเห็นผมขี่จักรยานกลับบ้านตอนดึกบ่อยๆก็คงหมายตาไว้นานแล้ว บังเอิญว่าวันนั้นฝนตกรถเลอะมากผมก็เลยจอดรถไว้หน้าบ้านปิดแค่ประตูรั้วหน้าบ้านเท่านั้น เลยเป็นโอกาสให้หัวขโมยซึ่งวันนั้นกินเหล้าเมากับมาจากในเมืองจะมาแฟนที่แม่คือใกล้บ้านผม คงเห็นรถจอดอยู่ภายในรั้วบ้านก็เลยย่องเข้ามาเอาจักรยานไส่รถกะบะที่ขับมา ตอนแรกผมก็ว่าจะไม่เอาเรื่องเพราะว่าไหนๆก็ได้รถคืนมาแล้วท่าทางก็คงจะสำนึกผิด แต่ตำรวจได้สืบต่อพบว่ารถยนต์คันที่ใช้ไปร้านแจ็คกีไบค์สวมทะเบียนปลอมและเป็นรถที่ถูกแจ้งหายที่สภ.แม่ปิง คราวนี้ก็คงโดนไปอีกกระทงหนักๆ จากความโชคดีครั้งนี้ทำให้ผมเริ่มจำได้ว่าเคยบนกับครูบาศรีวิชัยว่าถ้าได้รถคืนจะยืนปั่นจากตีนดอยสุเทพไปถึงบนวัดพระธาตุโดยไม่พักและไม่กินน้ำ อาจเป็นปาฏิหารย์อย่างที่พี่ตั้มว่าก็ได้เพราะได้รถคืนในวันมาฆบูชา ในท้องที่ของสภ.ภูพิงค์ซึ่งใกล้กับอนุสารีย์ครูบาศรีวิชัย อยู่ๆหัวขโมยก็เอารถที่ขโมยแล้วเก็บไว้ที่ลำปางขึ้นมาเชียงใหม่เพื่อจะทำสีใหม่และถอดอะไหล่ที่มีตำหนิที่จำได้ง่ายมาขายที่ร้านแจ็คกี้ไบค์ ช่างต่อก็เป็นคนช่างสังเกตถ้าเอาไปขายที่อื่นก็คงไม่มีใครรู้...ปาฎิหารย์มีจริง :D
:o ได้คืนแล้ว ดีใจด้วยนะครับ ขอให้มีกำลังใจในการปั่นจักรยานต่อไป :)
save world save life

ซ้อมหนักขนาดไหน ถ้าใจไม่สู้ก็ไปไม่เป็น.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”