แจ้งรถหาย ใครพบเห็น แจ้งด้วยครับ Fuji nevada 4.0 (USA) ไซร์ 17

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

แจ้งรถหาย ใครพบเห็น แจ้งด้วยครับ Fuji nevada 4.0 (USA) ไซร์ 17

โพสต์ โดย NEVADA 4.0 »

รูปภาพ
รูปภาพ

รถจักรยาน fuji nevada 4.0 (USA) ไซร์ 17 หายครับ
แจ้งรถหาย ใครพบเห็น แจ้งด้วยครับ

เจ้าเสือหว้า ของผมมันหายไปเมื่อวันที่ 8/7/2011 เวลา 16.00 น.
หาย ณ ที่จอดรถมอเตอร์ไซด์ อาคารซี.พี. ทาวเวอร์ 1 สีลม บางรัก กทม. ครับ

โดยผมปั่นมาทำงานเป็นประจำ อ้ายโจรชั่วมันเข้ามาเอาถึงบริษัทฯ ที่ผมทำงานอยู่เลย
ใช้เวลาเพียง 4 นาที พร้อมกับมันช่างกล้าโดยการปั่นออกทาง รถออกของบริษัทเฉยเลย
โดยมุ่งหน้าลงไปทางทิศใต้ของถนนสีลมครับ

โดยที่ไม่ได้มีระบบป้องกันหรือตรวจสอบ จากเจ้าหน้าที่แต่อย่างใด เสียดาย ทั้ง เจ็บใจ

ผมเองคิดว่าจอดในที่จอดที่มีระบบรักษาคว่มปลอดภัยอย่างแน่นหนาแล้ว มันยังเอาไปได้
แสดงว่ามันคงทำมาบ่อยแล้ว ขนาดล่ามโซ่ ล็อคเอาไว้ถึงสองตัวแล้วนะ

มีภาพผู้ร้าย แต่ตึกใหญ่เอาเข้าจริง ภาพที่ได้เป็นดังภาพครับ

ผู้ใดอยู่ในระแวกนี้ ถ้าพบเห็น ยังไงรบกวนแจ้งด้วยนะครับ fuji nevada 4.0 ลักษณะสีดังรูปครับ

02-6257662
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

Re: แจ้งรถหาย ใครพบเห็น แจ้งด้วยครับ Fuji nevada 4.0 (USA) ไซร์ 17

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

จากการที่ได้ตรวจสอบจากกล้องแล้วครับ คนร้ายได้ขี่จักยานมุ่งหน้าไปทางแยก สีลมนราธวาส ครับ
ดูได้จากกล้องของ กทม. ที่เจ้าหัวขโมย ขี่ไปทาง bank กรุงเทพสำนักงานใหญ่ครับ

โดยผมคิดว่ามันน่าที่จะเป็นคนในระแวกสีลมแหละครับ เพราะจากพฤติกรรม มันรู้ทางเข้าออก
และระบบรักษาความปลอดภัยของ ซี.พี. อย่างดี โดยดูจาก มันกล้าที่จะปั่นออกทางออกของรถที่มี
ป้อมยามและยามยืนเฝ้าอยู่ ประมาณ 4-5 คน ไปอย่างหน้าตาเฉย

+ คาดการณ์เบื้องต้นหัวขโมยน่าจะเป็นคนในละแวกสีลม - สะพานตากสินครับ
+ ตั้งแต่ได้คันนี้มาไม่เคยปั่นจากสะพานตากสิน (ท่าเรือ) มาที่สีลม (บ.ซี.พี.)เลย วันจันทร์ที่ 4
ก่อนถึงวันศุกร์ที่ 8 จะหายเป็นวันแรกครับที่ปั่นเพราะผมดันเอาขึ้นเรือครับ ซึ่งจริงๆแล้วเค้าไม่ให้ขึ้นครับ
แต่วันั้นเจ้าท่าไม่อยู่ก็เลยเอาขึ้นไปแบบงงครับ โดยปกติไม่เคยเปลี่ยนเส้นทางปั่นมาแบบนี้เกือบ 2 ปีแล้วครับ

ตำหนิของเจ้า Fuji Nevada 4.0 ของผมนั้นจะมี
1. สติ๊กเกอร์ที่ตัวถังรถ ของบ้านรถถีบ (ที่ขอนแก่น)ติดอยู่ครับ ถ้ามันแกะออกยังไงก็ยังมีรอยของการติดสติ๊กเกอร์อยู่แน่
สมาชิกบ้านรถถีบของที่นี่น่าจะสังเกตุได้ครับ
2. ตรงคอแฮนด์ และแฮนด์จะเป็นสีขาวดังรูปครับ โดยจุดสังเกตุง่ายๆก็คือ ตรงคอแฮนด์ จะมีคราบสนิมสีเหลืองออกน้ำตาล
ติดอยู่จำนวนมาก ซึ่งล้างยังไงก็ล้างไม่ออกครับ เพราะมันเป็นคราบฝังลึกครับ เว้นแต่มันจะเอากระดาษทรายขัดออก
แต้มันจะทำให้โลโก้ FUJI ตรงคอหลุดออกไปด้วยครับ
3. โช๊คหน้า + ขาบันได เป็นสีขาว สภาพเดิมๆ ยังไม่ได้แต่งอะไรมากมาย แถมโช๊คคู่หน้าจะมีรอยถลอกคล้ายๆกันทั้งสองข้าง ดังรูปครับ
4. ไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือเปล่านะครับ ตะเกียบคู่หลังด้านล่าง ด้านเฟืองเกียร์ด้านหลัง (ด้านใน) ต้องชะโงกดูหน่อย
จะมีรอยถลอกสีหลุดออก จะเห็นสีอลูฯ ภายในเลยครับ ขนาดวงกลมๆใหญ่เกือบขาดเหรียญ 50 สต.ครับ
โดยเป็นรอยที่เกิดจากการติดตั้งระบบโซ่คับ
5. ล้อหลังฝั่งโซ่ มีรอยยคราบหมาฉี่ไว้ 1 ที่ครับ เพราะตังแต่ได้มายังไม่เคยได้ล้างเลยครับ

สมาชิกคนไหนพบเห็นไม่ว่าจะเป็นทั้งคัน หรือเป็น ชิ้นๆ ไปแล้วรบกวนแจ้งเบาะแสให้ด้วยนะครับ
สภาพรถยังใหม่อยู่เลย โซ่ยังไม่เป็นสนิมเลยครับ ทุกอย่างเดิมๆทั้งสิ้น ยังไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ

ขอขอบคุณสมาชิกทุกคนร่วงหน้านะครับ 087-0404-008 ทิด ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย NEVADA 4.0 เมื่อ 24 มี.ค. 2014, 13:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
setta2001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: T.0818705675 line:thirathanpam
team: ไม่มีมั่ว
Bike: Intenso กะ AirBike กะ K2
ติดต่อ:

Re: แจ้งรถหาย ใครพบเห็น แจ้งด้วยครับ Fuji nevada 4.0 (USA) ไซร์ 17

โพสต์ โดย setta2001 »

ช่วยกันสอดส่องด้วยนะครับ :D
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากนะครับ คุณ setta2001 :P
VARUNU
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892357723
team: K45ฉะเชิงเทรา
Bike: TREK4300

โพสต์ โดย VARUNU »

จับได้ขอกระทึบก่อนเลยไอ้เลว เข้าใจครับคนที่รถหายผมว่ามันมีคุณค่าทางจิตใจครับ
choonair
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAMIS TRAIL X3 กะ fs kona
ตำแหน่ง: กทม,สระบุรี

โพสต์ โดย choonair »

จับได้น่าตื้บ จริง ๆ เลวมากๆ เลย :evil:
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก

รูปภาพ
ลูกชาวนา ราชาที่ดิน ชีวิตไม่สิ้น ปั่นไปสู่ทางฝัน
----------------------------------------------------------
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”