สอบถามแหล่งรวมตัวนักปั่นสไตล์ Cafe ใน กทม. ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
OPKam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0645952856
team: สนุกการปั่น
Bike: TEAM FT5 Blade

สอบถามแหล่งรวมตัวนักปั่นสไตล์ Cafe ใน กทม. ครับ

โพสต์ โดย OPKam »

พอดีเคยไปปั่นจักรยานที่พิษณุโลกมาครับ เลยมีโอกาสได้แวะร้านกาแฟ มาเดอ-เออ ที่วิวสวยมากก ผมเชื่อว่าถ้าใครได้ไปปั่นที่พิษณุโลกน่าจะเคยไปแวะพักทานกาแฟ-อาหารกันแน่นอน
หลังร้านมีแม่น้ำหรือคลองเล็กๆ ให้อารมณ์ใกล้ชิดธรรมชาติจริงๆ
หลังร้านมีแม่น้ำหรือคลองเล็กๆ ให้อารมณ์ใกล้ชิดธรรมชาติจริงๆ
IMG_2090.JPG (96.07 KiB) เข้าดูแล้ว 1163 ครั้ง
ผมเลยอยากสอบถามว่าใน กทม. มีสถานที่พบปะ-พูดคุย-มีเครื่องดื่มอร่อยๆ ที่นักปั่นสายเมืองนิยมไปกันมั้ยครับ เพราะช่วงนี้ติดใจแสงไฟยามค่ำคืนของ กทม. ครับ อยากหาแห่งรวมคอเดียวกัน

ใครรู้จักแหล่งประมาณนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ ;)
บรรยากาศดีมาก
บรรยากาศดีมาก
IMG_2089.JPG (91.26 KiB) เข้าดูแล้ว 1163 ครั้ง
โกโก้ร้อนกับอากาศเย็นๆ ช่างเหมาะเจาะ
โกโก้ร้อนกับอากาศเย็นๆ ช่างเหมาะเจาะ
IMG_2086.JPG (51.23 KiB) เข้าดูแล้ว 1163 ครั้ง
ปล. วันนั้นที่พิษณุโลกยืมรถเพื่อนไปปั่นนะครับ (BH Quartz) ปั่นนุ่มมักๆ ลองแล้วติดใจเลยแหละ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”