รบกวนถามครับ เปลี่ยน สเตม แล้วแหวนรองใต้สเตมมันหมุนได้ '

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
OCha
สมาชิก
สมาชิก
Tel: No
team: No
Bike: Infinite

รบกวนถามครับ เปลี่ยน สเตม แล้วแหวนรองใต้สเตมมันหมุนได้ '

โพสต์ โดย OCha »

ผมลองเปลี่ยน สเตม แล้วแหวนรองใต้สเตมมันหมุนได้ลองขี่ทางไม่เรียบมันมีเสียงเหมือนซางหลวมอ่ะครับ ขันเท่าไหร่ก็ไม่แน่น มีวิธีแก้ยังไงครับ หรือให้เอาไปร้านทำให้ดีครับ
tee-pong
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนถามครับ เปลี่ยน สเตม แล้วแหวนรองใต้สเตมมันหมุนได้ '

โพสต์ โดย tee-pong »

ถ้าซางขยับได้
1.คลายสกรู ที่ล็อคสเตมกับซาง ก่อน
2.ขันสกรู ที่ฝาปิดสเตม ให้พอดี แน่นไปเลี้ยวยาก หลวมไป ซางขยับได้
3.ล็อคสกรู ที่สเตมกับซาง
ลองดูครับ
OCha
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนถามครับ เปลี่ยน สเตม แล้วแหวนรองใต้สเตมมันหมุนได้ '

ขอบคุณคร้าบบบ
OCha
สมาชิก
สมาชิก

เรียบร้อยครับ แน่นปึ๊ก ขอบคุณอักครั้งครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”