เส้นเพชรเกษมไปถึงมอลล์บางแค ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

เส้นเพชรเกษมไปถึงมอลล์บางแค ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

สามารถปั่นจักรยานได้มั้ย เช้ามืดของวันอาทิตย์ครับ จำเป็นจะต้องใช้เส้นทาง สภาพถนนช่วงตลอดแนวรถไฟฟ้าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
Apinimit Suwannathat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-4335738
team: Bike two
Bike: Harp

Re: เส้นเพชรเกษมไปถึงมอลล์บางแค ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย Apinimit Suwannathat »

ไม่น่าปั่นถนนไม่เรียบบางช่วงแคบใช้ตัดใหม่สามแยกไฟฉาย>กาญจนาภิเษกน่าจะดีกว่าแต่ต้องระวังรถวิ่งกันเร็ว :x
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: เส้นเพชรเกษมไปถึงมอลล์บางแค ตอนนี้ถนนเป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

แล้วถ้าเส้นถนนนครอินทร์ ปั่นข้ามสะพานข้ามแม่น้ำมาแล้วนี่ อยากถามว่าปั่นเช้ามืดเส้นนี้น่ากลัวมั้ยครับ อันตรายรึเปล่า เคยปั่นช่วงเย็นๆ รู้สึกว่ามันเปลี่ยวๆ ยังไงพิกล เทียบกับเส้นรัตนาธิเบศร์ ข้ามสะพานไปก่อนจะไปถึงกาญจนาภิเศก ผมปั่นช่วงตีห้าก็ยังไม่รู้สึกน่ากลัว
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”