สอบถามเส้นทางขึ้นเขาใกล้กรุงเทพฯ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
umskingdom
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Neilpryde

สอบถามเส้นทางขึ้นเขาใกล้กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย umskingdom »

นอกจากเขาใหญ่ มีเขาไหนใกล้ๆกรุงเทพฯ อีกมั่งมั้ยครับ

ขอจุดเริ่มต้นปั่น ระยะทางไปกลับด้วยจะขอบพระคุณมากครับ

ลองแชร์กันดู เผื่อแบ่งปันนักปั่นท่านอื่นกันด้วยครับ

ขอบคุณครับ

:)
รูปประจำตัวสมาชิก
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: สอบถามเส้นทางขึ้นเขาใกล้กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย DayWalker »

ซ้อมดันเนิน ผมก็ชอบไป จปร.- สาริกา - ขุนด่านครับ รอบหนึ่ง 70 กิโล มีทั้งเนินทั้งทางขึ้นเขื่อให้ได้ซ้อมบ้าง

แต่ถ้าอยากชันๆยาวๆ ส่วนใหญ่ก็ไปเขาใหญ่ฝั่งปราจีนแหละครับ

ฝั่งชลบุรีพัทยาก็มีคนซ้อมปั่นขึ้นเขาอยุ่นะครับ
หงส์พลัดถิ่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-819-7781
team: Dekfungthon
Bike: Bianchi Impulso

Re: สอบถามเส้นทางขึ้นเขาใกล้กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย หงส์พลัดถิ่น »

แนะนำ แถวเข้าย้อย จ.เพชรบุรีครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ย่านสวนผึ้ง น่าจะเขาเยอะขึ้นๆลงๆ
ใครมีเส้นทางแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ดูแผนที่แถวๆจอมบึงด้วย
phol99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847571291
team: Noname Bike
Bike: Giant Warp DS3

โพสต์ โดย phol99 »

ชลบุรีก็มี เขาฉลาก เขาเขียว
ระยองก็เขายายดา
umskingdom
ขาประจำ
ขาประจำ

ส่วนตัวผมเคยขึ้นแค่ 2 เขา เขาใหญ่กับเขาโจด จ.กาญจนบุรี (ไม่ใกล้กรุงเทพเท่าไหร่)
เขาใหญ่อย่างที่รู้ๆกัน
ส่วนเขาโจด นำรถไปจอดได้ที่ โรงพยาบาลสถานพระบารมี มีห้องน้ำแต่ไม่มีห้องอาบน้ำ
ปั้นขึ้นไปถึงยอดเขาโจดระยะทางประมาณ 40 โลนิดๆ ไปกลับก็ 80 กว่าโล ระหว่างทางไม่ค่อยมีร้านค้า ควรพกน้ำ เสบียงให้พอ หรือมีรถเซอวิสตาม
หรือปั่นไปลงเขื่อนศรีนครินทร์ อีกประมาณ 30 โล แล้วให้รถไปรับ หรือจะปั่นกลับก็ตามกำลัง

:)
pang015
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย pang015 »

แนะนำจอมบึง-สวนผึ้งครับ
umskingdom
ขาประจำ
ขาประจำ

pang015 เขียน:แนะนำจอมบึง-สวนผึ้งครับ
เริ่มจากไหน ปั่นถึงไหนครับ
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

โพสต์ โดย PK.Ranger »

อาทิตย์ 18/10 มีทริปทรมานบันเทิง ดันเนินสระบุรีครับ
ตามรายละเอียดครับ
เปิดทริป "ปีนเนินอุโมงค์ต้นไม้" สระบุรี
ระยะทาง ~150 กม. รายละเอียดดังนี้

วันอาทิตย์ที่ 18 ตุลาคม 2558
06:00 ล้อหมุนจากโลตัสรังสิต
06:30 (โดยประมาณ) แวะทานข้าวระหว่างทาง
08:00 ถึงปั๊มเชลล์ แยกบายพาส ประกอบยานเริ่มปั่น
เส้นทาง สระบุรี - อุโมงค์ต้นไม้ - น้ำตกเจ็ดสาวน้อย
ใช้ถนนด้านในเรียบแม่น้ำป่าสัก ผ่านทุ่งแล้วขึ้นไปดันเนิน
ขึ้นอุโมงค์ต้นไม้ แล้วดันเนินไปน้ำตกครับ จากนั้นแวะ
พักทานข้าวที่น้ำตก ทางช่วงแรกประมาณ 60 กม.
13:00 ออกจากน้ำตกยิงต่อขึ้นไปทางวังม่วง แล้วเลี้ยวซ้ายมุ่ง
หน้าเขื่อนป่าสัก เข้าด้านท้ายเขื่อน ทางช่วงนี้ประมาณ
30 กม. จากนั้นเรียบเขื่อนไปทางด้านหน้าเขื่อนประมาณ
5 กม. จากนั้นเลาะตามถนนด้านในกลับมาที่จุดเริ่มต้น
ระยะทางประมาณ 55 กม. จบทริปน่าจะประมาณ 5 โมง
รวมระยะทางประมาณ 150 กม.
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

โพสต์ โดย PK.Ranger »

แจ้ง ยกเลิปทริป "ปีนเนินอุโมงค์ต้นไม้" ขอรับ เนื่องจาก สมช. มิครบอีกทั้งยังมีท่านที่ป่วย อันนี้รวมทั้งตัวกระผ๊มด้วย ยังไอแค๊กๆ อยู่ คงมิหาญกล้าลากโครงไปเป็นภาระของเพื่อนๆ จึงได้ปรึกษากับเพ่ปู แล้วเห็นควรว่าจำจักต้องยกเลิกทริปนี้ไปก่อน...ฤดูปั่นยังอีกยาวไกลเพราะเพิ่งเริ่มต้นต้น เมื่อเช้าอุณหภูมิแถวคลอง 3 กะลังดี 25 องศา เป็นสื่อความหมายว่าฤดูปั่นเปิดแล้ว เดี๋ยวหายดีก็จะมีทรมารบันเทิงมานำเสนออีกแน่นอน......ขออภัยด้วยครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยครับ สนใจเส้นทางแบบนี้เหมือนกันครับ :) :) :)
nopchao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0903259161
team: 70+Life Like Ride
Bike: Spe c2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nopchao »

umskingdom เขียน:
pang015 เขียน:แนะนำจอมบึง-สวนผึ้งครับ
เริ่มจากจอมบึง(เอารถไปจอดที่มหาลัยราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง) ก็ได้ครับ ปั่นไป ชัฎป่าหวาย สวนผึ้ง แล้วปั่นเที่ยวรอบสวนผึ้ง ตามเส้นทาง http://tripsbicycle.blogspot.com/2014/0 ... trips.html (จากอ.จอมบึงไปสวนผึ้งประมาณ 27-30 KM. ) หรือเอารถไปจอดที่สถานีตำรวจภูธร อ.สวนผึ้งแล้วปั่นพิชิตเนินเจ้าภูเขาระยะทางประมาณ 50 KM. (เส้นทางที่ 5 ตาม Link ) ก็หนุกดีครับ
umskingdom
ขาประจำ
ขาประจำ

nopchao เขียน:
umskingdom เขียน:
เริ่มจากจอมบึง(เอารถไปจอดที่มหาลัยราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง) ก็ได้ครับ ปั่นไป ชัฎป่าหวาย สวนผึ้ง แล้วปั่นเที่ยวรอบสวนผึ้ง ตามเส้นทาง http://tripsbicycle.blogspot.com/2014/0 ... trips.html (จากอ.จอมบึงไปสวนผึ้งประมาณ 27-30 KM. ) หรือเอารถไปจอดที่สถานีตำรวจภูธร อ.สวนผึ้งแล้วปั่นพิชิตเนินเจ้าภูเขาระยะทางประมาณ 50 KM. (เส้นทางที่ 5 ตาม Link ) ก็หนุกดีครับ
ขอบคุณมากเลยครับ

:D
hotkookkik
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized

โพสต์ โดย hotkookkik »

;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”