สอบถามเส้นทางปั่นจาก ถนนวิทยุไปลานพระรูปครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

สอบถามเส้นทางปั่นจาก ถนนวิทยุไปลานพระรูปครับ

โพสต์ โดย kotzen »

สอบถามเส้นทางปั่นจาก ถนนวิทยุ สวนลุมไปลานพระรูป
คือจะไปร่วมงาน bike for mom จะปั่นไปทางไหนดีครับ รบกวนด้วย ขอบคุณมากครับ
KaGe007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970163534
team: KMITL
Bike: Tern Surge, Picnica, Crius Smart 2.0 (อดีต Dahon Classic III, Eiosix, Dahon Curve D7, Crius Smart 2.0 , TREK 1.1 ปี 2015

Re: สอบถามเส้นทางปั่นจาก ถนนวิทยุไปลานพระรูปครับ

โพสต์ โดย KaGe007 »

ผมก็ว่าจะปั่นไปเหมือนกันครับ
แต่ผมอยู่ลาดกระบังนี่สิ ไปยังไงไม่รู้เหมือนกัน
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: สอบถามเส้นทางปั่นจาก ถนนวิทยุไปลานพระรูปครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ขี่ตามถนนราชดำริ ราชปรารภ แล้วซ้ายเข้าศรีอยุธยา ตรงไปเรื่อยๆครับ
แล้วก็ไปหาจุดลงทะเบียนอีกที ส่วนใหญ่จะเห็นอยู่บริเวณรอบๆ ไม่ไช่ที่
ลานพระรูป ของผมอยู่ถนนพิษณุโลก คงต้องไปหาอีกที กะว่าจะขี่จากบ้าน
แถวเกษตรไปเลยครับ ไกลหน่อย ออกตอนเที่ยง หรือไม่เกินบ่ายโมง

วันนั้นคาดว่าคงจะมีคนขี่ไปเยอะครับ เจอก็เกาะกลุ่มขี่ตามๆกันไป
jacksparow
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BIANCHI KUMA 27.1
ตำแหน่ง: พัฒนาการ 20

โพสต์ โดย jacksparow »

ผมก้อว่าจะปั่นไปคับ บ้านอยู่แถวๆคลองตัน ขี่เส้นเพชรบุรีตัดใหม่ตรงไปอย่างเดียวเลยคับ
Thanoo_nil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804254743
team: ทัวริ่งฟรีสไตร์
Bike: SOMA Groove, Rit ทัวร์ SF 87

โพสต์ โดย Thanoo_nil »

ผมอยู่ดอนเมืองยังไม่รู้ว่าจะไปทางไหนดีเลย..รายงานตัวที่สนามม้านางเลิ้ง
Soma Groove MTB, It's my wildness touring bike.

ชีวิตสูงวัยในโลกสองล้อ (เดลินิวส์ 11 ธ.ค. 54)
http://beta.dailynews.co.th/article/725/2540
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

โพสต์ โดย kotzen »

ขอบคุณมากๆครับ ผมดูเส้นทางใน Google กะว่าจะไปทาง CTW ออก ถ.เพชรบุรียาวๆ ไปเลย แล้วไปตัดออกตรงวัดเบญจ ครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ดอนเมือง ... วิภา เลยครับ ยาวเข้าดินแดง อนุเสาวรีย์ชัย ราชวิถี
เคยขี่วิภา จากที่เคยกลัวว่ารถเยอะ กลายเป็นว่าขี่ง่ายกว่าพหลอีก
เพราะอยู่คู่ขนาน เจอแยกใหญ่ๆ จูงข้ามถนนเอาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”