จากแบริ่งไปพัทยา ปั่นเส้นไหนดีครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Grichz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix Evo Hi-mod-Ultegra 2016
ตำแหน่ง: กทม.

จากแบริ่งไปพัทยา ปั่นเส้นไหนดีครับ

โพสต์ โดย Grichz »

ลองถามอากู๋ดูแนะเส้นบางนานี่มันนรกชัดๆ
เลยอยากลองสอบถามเพื่อนๆพี่ๆนักปั่นว่าพอจะมีเส้นไหนแนะนำ
ที่พอจะเลี่ยงรถใหญ่ได้บ้างครับ คือวัดระยะแล้ว 120 กว่าโล
กะปั่น AV 15-20 ซํก 8 ชั่วโมงถึงหนะครับ

ขอบคุณครับ
ดำเกิง ขาสั่น
สมาชิก
สมาชิก

Re: จากแบริ่งไปพัทยา ปั่นเส้นไหนดีครับ

โพสต์ โดย ดำเกิง ขาสั่น »

ถือว่าแชร์ละกันนะจร้า (ผมมือใหม่พึ่งขี่ได้ไม่นานนะจร้า)
ผมกลับคิดว่าไปทางหลัก น่าจะเสี่ยงน้อยที่สุด (ทุกอย่างมันมีความเสี่ยงในตัวอยู่แล้ว มากน้อยแล้วแต่ เสี่ยงตั้งแต่ลงถนนแล้ว ไม่ว่าจะสัญจรโดยวิธีไนกะตาม)มีไรฉุกเฉิน มันทันทวงทีมากกว่า
ขี่มีสติ ช้าในที่ ที่ควรช้า เร็วในที่ที่ควรเร็ว สังเกตุคนพื้นที่เขาใช้ถนนกันแบบไน กะปรับตัวตามศึกษา วัน เวลา ช่วงเดินทาง คิดว่าไม่น่าอันตราย

ผมเคยไปบางแสน ไปกัน 2 คัน ออก 5 โมงเย็น - ถึงบ้านตีสาม ไป-กลับใช้เส้นบางนา ตราด
ไม่อันตรายหรือน่ากลัวมากนัก ขากลับ น่ากลัวแค่หมา มีเกือบทุกครึ่งกิโล ตลอดทาง
ปล. ผมอยู่แบริ่งเหมือนกันจร้า ขอให้เดินทางปลออดภัยคับ^^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”