เหตุเกิดที่ไฟแดง...หน้าแตก แต่ก็ขำครับ...

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือคัวใหญ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873902018
team: เสือริมเล
Bike: PACO
ตำแหน่ง: ค่ายจุฬาภรณ์ นราธิวาส

Re: เหตุเกิดที่ไฟแดง...หน้าแตก แต่ก็ขำครับ...

โพสต์ โดย เสือคัวใหญ่ »

:lol: :lol: :lol: ล้มก่อนครับถึงจะเก่ง เมื่อก่อนผมก็เหมือนกัน ติดวันแรก เจอหมาวิ่งตัดหน้า งงไม่รู้จะทำไง ก็เลยลงไปนอนกองอยู่กับหมา ครั้งที่ 2 ปั่นไปรับนักปั่นชาวมาเลเซีย พอเห็นนักปั่นมาเลย์อึ่งครับ ลืมถอด ก็เลยล้มโชว์ต่างชาติ ท่านลองคิดดูว่าคนดูเขาจะคิดยังไง ครั้งที่ 3 ปั่นจบทริป มาถึงหน้าบ้าน ก็ถอดมาเรียบร้อยแล้ว พอจะจอดเข้าจริง ๆ มันดันกลับเข้าไปติดอีก ทีนี้จะเหลืออะไร นอนวัดพื้นหน้าบ้าน อายมากๆ เลยครับ แต่ตอนนี้พัฒนาแล้วครับ ตามที่เสือรุ่นพี่ๆ ได้บอกเอาไว้เลยครับ ว่าล้มก่อนถึงจะเก่ง
ทักษิณราชตำหนัก ชนรักศาสนา นราทัศน์เพลินตา ปาโจตรึงใจ แหล่งใหญ่แร่ทอง ลองกองหอมหวาน
แล้วก็.... ปั่นริมเล ลงทรายเล เจอลมเล เหนื่อยเหมือนกันแฮะ
กบ ก๊าบก๊าบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089 199 4818
team: KERO RANGER
Bike: MERRIDA BIG NINE
ตำแหน่ง: บางบอน 4 เอกชัย-บางบอน
ติดต่อ:

Re: เหตุเกิดที่ไฟแดง...หน้าแตก แต่ก็ขำครับ...

โพสต์ โดย กบ ก๊าบก๊าบ »

แวะมาอ่าน ความหลังครั้งแรก...ยังอมยิ้มและขำ เหมือนเดิม... :lol:
choonair เขียน::lol: :lol: :lol: ใส่คลีต ก็แบบนี้แหละครับ
มนุษย์ไม่อาจได้อะไรมาโดยไม่เสียสิ่งใดไปเลย
การได้อะไรมานั้นจำเป็นต้องจ่ายสิ่งที่มีค่าเท่าเทียมกันออกไป
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yosza2011 »

ของผมครั้งแรกที่แยก ถ.นราธิวาสตัด ถ.จันทน์ จะไปเส้นสาธร
มีรถเมล์จอดอยู่ผมไหลไปทางซ้ายสุดมาอย่างนิ่งๆ กำลังจะจอดปลดไม่ออกเห็นเสาไฟซ้ายมือเป็นที่มั่น
คว้าหมับที่ความเร็วน่าจะประมาณ 20-25 เพราะกะว่าไหลไปให้ถึงคันแรกสุด คนหยุดที่เสารถไม่หยุด ล้อหน้ายกลอยแต่เท้าติดอยู่
ผมเกาะเเน่ ตัวค่อยๆคลูดลงตามแรงโน้มถ่วงโลก ลงมากองที่โคนเสาไฟ และขาที่ติดกับ จกย. ผมไม่คิดอะไรหันมองรถเมล์ก่อนเลย
โอย ปะทะสายตาทั้ง 20 หน้าต่าง บ้างยิ้ม บ้างก็ตกใจร้องอุ๊ยว้าย บ้างก็ขำ
แถวหลังๆซ้ำด้วยการหยิบมือถือมายิงภาพกันอย่างสนุกสนาน
เอ่อ...พี่ครับผมไม่ใช่ดารานะพี่ :cry: :cry:
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
Si-am.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Roubaix Comp SL2 อะไหล่เดิมๆก็หล่อสุดๆแล้ว&ทัวร์ริ่งสับถังๆๆๆๆๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Si-am. »

yosza2011 เขียน:ของผมครั้งแรกที่แยก ถ.นราธิวาสตัด ถ.จันทน์ จะไปเส้นสาธร
มีรถเมล์จอดอยู่ผมไหลไปทางซ้ายสุดมาอย่างนิ่งๆ กำลังจะจอดปลดไม่ออกเห็นเสาไฟซ้ายมือเป็นที่มั่น
คว้าหมับที่ความเร็วน่าจะประมาณ 20-25 เพราะกะว่าไหลไปให้ถึงคันแรกสุด คนหยุดที่เสารถไม่หยุด ล้อหน้ายกลอยแต่เท้าติดอยู่
ผมเกาะเเน่ ตัวค่อยๆคลูดลงตามแรงโน้มถ่วงโลก ลงมากองที่โคนเสาไฟ และขาที่ติดกับ จกย. ผมไม่คิดอะไรหันมองรถเมล์ก่อนเลย
โอย ปะทะสายตาทั้ง 20 หน้าต่าง บ้างยิ้ม บ้างก็ตกใจร้องอุ๊ยว้าย บ้างก็ขำ
แถวหลังๆซ้ำด้วยการหยิบมือถือมายิงภาพกันอย่างสนุกสนาน
เอ่อ...พี่ครับผมไม่ใช่ดารานะพี่ :cry: :cry:
:lol: :lol:
ภาพประทับใจ
ที่ฝังอยู่ในความทรงจำ
มิรู้ลืม :lol:
ขอ พลัง จงสถิตอยู่กับท่าน เหล่าสาวก อัศวิน เจได
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

ไอ้กระทู้นี้นี่แหละ ทำให้ไม่ค่อยกล้าใส่คลีทกะชาวบ้านเขา มีหนะมีแต่ตระกร้อท่าจะมันกว่า
ขนาดตระกร้อนะ จอดรอเข้าแถวอยู่บนเขาใหญ่ ขาขวาใส่ตระกร้อ หันหลังไปคุย เฮ้ยเสียหลัก
ถอดตระกร้อขาขวาไม่ทัน โครมซิครับ ลุงโท.... ก็กลิ้งเป็น ลุกขึ้นได้ เออ..อันนี้เป็นการสอน
การล้มเพราะตระกร้อนะน้อง กร้ากกก
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
เหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ใช้หมองนั่งมาธิ
team: อนุมูลอิสระ
Bike: เพื่อนเก่าคันหนึ่งที่รอวันเสื่อมสลายรับใช้จนนาทีสุดท้าย
ตำแหน่ง: วัด บ้าน วัด บ้าน วัด บ้าน

โพสต์ โดย เหมียว »

ของเราถอดด้านซ้ายไม่ออก วันแรกยังฝืด ตกคลองทั้งรถทั้งคนเลย สำลักน้ำดำๆต้องตะกายขึ้นมาด้วยตัวเองและปั่นกลับทั้งเน่าๆอย่างนั้นผ่านสายตาคนระยะทางหนึ่งกิโล :cry: :cry:
ฟ้ามีตา
w.k.d.
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merrida

โพสต์ โดย w.k.d. »

แสดงว่าโดนเหมือนกันทุกคนนะ
:lol:
กาญจน์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08408806**
team: ดอยสะเก็ด - เชียงใหม่
Bike: GIANT

โพสต์ โดย กาญจน์ »

อ่านแล้วสนุก เขียนได้ดีครับ :lol: :lol:
กบ ก๊าบก๊าบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089 199 4818
team: KERO RANGER
Bike: MERRIDA BIG NINE
ตำแหน่ง: บางบอน 4 เอกชัย-บางบอน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กบ ก๊าบก๊าบ »

ลุงโท เขียน:ไอ้กระทู้นี้นี่แหละ ทำให้ไม่ค่อยกล้าใส่คลีทกะชาวบ้านเขา มีหนะมีแต่ตระกร้อท่าจะมันกว่า
ขนาดตระกร้อนะ จอดรอเข้าแถวอยู่บนเขาใหญ่ ขาขวาใส่ตระกร้อ หันหลังไปคุย เฮ้ยเสียหลัก
ถอดตระกร้อขาขวาไม่ทัน โครมซิครับ ลุงโท.... ก็กลิ้งเป็น ลุกขึ้นได้ เออ..อันนี้เป็นการสอน
การล้มเพราะตระกร้อนะน้อง กร้ากกก
................................................................

ลุงโทครับ ... ช่วงนี้ผมยังปั่นอยู่บ้างแต่เพื่อสุขภาพน่ะครับ..
และยังมีเรื่องราวมากมายระหว่างทางที่ได้พบเจอมา
แต่...ไม่มีเวลาจะมาเล่าให้ลุงโทและเพื่อนๆ ได้รับรู้เลยครับ...
หน้าที่การงานมันบีบให้เวลาเราเหลือน้อยกว่าที่ควรจะมี
วันไหน...ผมมีเวลามากกว่าที่ควรจะเป้น ผมจะเก็บเรื่องราวต่างๆ
ออกมาเล่าให้ได้รับรู้รับเห็นกันนะบ้างครับ...สัญญา...กบ ครับ
มนุษย์ไม่อาจได้อะไรมาโดยไม่เสียสิ่งใดไปเลย
การได้อะไรมานั้นจำเป็นต้องจ่ายสิ่งที่มีค่าเท่าเทียมกันออกไป
thaweechai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0933564959
team: saturday bike fiver / ไปไหนไปด้วย
Bike: bianchi infinito/ giant

โพสต์ โดย thaweechai »

เมือนกังเลยครับ เคยล้ม แต่ของผม ปั่นเข้าหมู่บ้านแล้ว หมาจะไล่กวด ว่าจะยกเท้าให้หมากลัวซะหน่อย ที่เหลือลองนึกเอาครับ ขากะบันไดติดหนึบ
สิ่งแรกที่ต้องทำคือตั้งใจกับตัวเอง และลงมือทำ
Si-am.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Roubaix Comp SL2 อะไหล่เดิมๆก็หล่อสุดๆแล้ว&ทัวร์ริ่งสับถังๆๆๆๆๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Si-am. »

เหมียว เขียน:ของเราถอดด้านซ้ายไม่ออก วันแรกยังฝืด ตกคลองทั้งรถทั้งคนเลย สำลักน้ำดำๆต้องตะกายขึ้นมาด้วยตัวเองและปั่นกลับทั้งเน่าๆอย่างนั้นผ่านสายตาคนระยะทางหนึ่งกิโล :cry: :cry:
พี่เหมียวครับ
ผมมองไม่เห็นภาพอ่ะ
ช่วยสาธิตให้ดูหน่อยครับ :D :D :D
ขอ พลัง จงสถิตอยู่กับท่าน เหล่าสาวก อัศวิน เจได
สุระพงษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895153597
team: จักรยานเพื่อสุขภาพรพ.สต.บ้านพระ,เสือหอบโคราช,ทำดีเพื่อแผ่นดิน
Bike: TOUR BY TREK 4400,TREK2.1

โพสต์ โดย สุระพงษ์ »

ขอแสดงความเคารพผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน :D ...รวมถึงผมด้วย :lol: และเตือนตัวเองเสมอว่าทุกครั้งที่เราปั่นจักรยานต้องมีสติ...อย่าประมาท...พลาดพลั้งก็ขอให้แค่ขำๆก็พอ :lol: ....ขอให้ปั่นอย่างมีความสุขและปลอดภัยทุกคนครับ :D
Tomorrow Never Comes !!!
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

กบ ก๊าบก๊าบ เขียน:
ลุงโท เขียน:ไอ้กระทู้นี้นี่แหละ ทำให้ไม่ค่อยกล้าใส่คลีทกะชาวบ้านเขา มีหนะมีแต่ตระกร้อท่าจะมันกว่า
................................................................

ลุงโทครับ ... ช่วงนี้ผมยังปั่นอยู่บ้างแต่เพื่อสุขภาพน่ะครับ..
และยังมีเรื่องราวมากมายระหว่างทางที่ได้พบเจอมา
แต่...ไม่มีเวลาจะมาเล่าให้ลุงโทและเพื่อนๆ ได้รับรู้เลยครับ...
หน้าที่การงานมันบีบให้เวลาเราเหลือน้อยกว่าที่ควรจะมี
วันไหน...ผมมีเวลามากกว่าที่ควรจะเป้น ผมจะเก็บเรื่องราวต่างๆ
ออกมาเล่าให้ได้รับรู้รับเห็นกันนะบ้างครับ...สัญญา...กบ ครับ
ตามที่คุยกัน คนบางคนเกิดมาเพื่อสิ่งนั้น แต่ตัวเองไม่รู้ตัว เก็บอารมณ์ขันไว้
หลังอานจั๊กยาน อย่าลืมนะ จะรอ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
numaor
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย numaor »

:lol: :lol: 55 อ่านไปขำไปแบบหัวเราะมีน้ำตาเลยครับ มันขำเพราะนึกภาพออกเพราะเราก็คว่ำมาแล้ว :lol: :lol:
lex devil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -089-034-3000
team: -เพื่อนปั่น วันหยุด
Bike: แล้วแต่งาน 1แรงหมา 5แรงโม้
ตำแหน่ง: 11/261 หมู่บ้าน สุขสันต์ 6 แขวง หลักสอง เขต บางแค กทม 10160

โพสต์ โดย lex devil »

:oops: ล่าสุดนี่ก็ซ้ำไปอีกครั้งเมื่อคราวพาน้องใหม่ไปอัพเลเวลที่เมืองกาญฯ

เขาจอดกันหมดแล้ว ไอ้เรามันรุ่นพี่ มันต้องไว้ลายหน่อยชลอๆไหลเข้ากลุ่ม สลัดคลีตเตรียมพร้อม

แต่พอถึงเวลารถหยุด ไอ้ตัวปัญหามันแอบกลับเข้าไปรักกันตอนไหนก็ไม่รู้ โคลม แอ็ก เอาเข่ากระแทกเต็มรัก

ทุกๆท่านปรบมือไห้กำลังใจเพียบ รวมทั้งเสียงเชียร์ เสียงหัวเราะ :lol: :lol: :lol:

วันต่อมาก็ เจ้าปลาย หลังจากหัวเราะพี่มันอย่างสนุกสนาน เช้ามาก็ ขึ้นคล่อม Pinarello คันงาม

พร้อมขี่วนโชว์ออฟให้น้องๆดู แต่.......โครม!!!!!!ดังสนั่นกว่าเราอีก รถเทพ Pinarello คันงามหงายล้อชี้ฟ้าเลย

ครานี้เลยเป็นที่มาของสำนวน "หัวเราะทีหลังดังกว่า อยากให้ทุกท่าน ยอมรับมัน ไม่ว่าจะใส่มานานแค่ไหน

มั่นใจอย่างไร เหตุการณ์นี้มันเกิดได้เสมอ ทั้งเทพ ทั้งปีศาจ ล้มได้หมด :lol:
:twisted:
ทริปเล็ก ๆ ของคนกลุ่มเล็ก ๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=538596
. เที่ยวซะ ตอนที่ยังไปเองได้......กินซะ ตอนที่ยังกินเองได้
. เที่ยวไป กับเพื่อนที่ใจ.....ตรงกัน .
. It's my life ......@ Power Under Control
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”