ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นที่อำเภอหลังสวน ชุมพรครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
noiutd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CROSSWAY XT

ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นที่อำเภอหลังสวน ชุมพรครับ

โพสต์ โดย noiutd »

ปีนี้จะลงไปเชงเม้งที่หลังสวน 4-6 เมษายน ว่าจะเอาจักรยานติดไปด้วยเป็นครั้งแรก บ้านผมอยู่แถวสถานีรถไฟหลังสวน
อยากขอคำแนะนำเส้นทางปั่นหน่อยครับ ตั้งใจไว้ว่า เช้ามืดวันจันทร์ที่ 6 เมษา จะออกไปปั่น ก่อนกลับ กทม. หรือถ้ามีโอกาส เย็นวันที่ 5 เมษา ก็จะปั่น แนะนำรถแบบไหนดีครับ เสือหมอบ หรือภูเขาดี ผมกะจะปั่นให้ได้อย่างน้อยสัก 60 กิโล เพราะมีเวลาประมาณ 2-3 ชม. แล้วก็ไปทางเส้นไหนดีครับ
ขอบคุณมากครับ
โปรปลอม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant

Re: ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นที่อำเภอหลังสวน ชุมพรครับ

โพสต์ โดย โปรปลอม »

ปั่นไปทาง ปากน้ำหลังสวนครับ ถึงปากน้ำ วนไปเที่ยวกรมหลวง วกกลับมาข้ามสะพานไปบางมะพร้าว ผ่านวัดในเขา(พ่อหลวงพัน)
เจอสามแยกเลี้ยวซ้าย เพื่อไปปั่นเลียบชายหาด เลี้ยวขวากลับหลังสวนได้ (วกวนหน่อย) พอดี อยู่หลังสวนเหมือนกันครับ นานๆกลับไปก็ไปปั่นเช่นกัน
noiutd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CROSSWAY XT

Re: ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นที่อำเภอหลังสวน ชุมพรครับ

โพสต์ โดย noiutd »

โปรปลอม เขียน:ปั่นไปทาง ปากน้ำหลังสวนครับ ถึงปากน้ำ วนไปเที่ยวกรมหลวง วกกลับมาข้ามสะพานไปบางมะพร้าว ผ่านวัดในเขา(พ่อหลวงพัน)
เจอสามแยกเลี้ยวซ้าย เพื่อไปปั่นเลียบชายหาด เลี้ยวขวากลับหลังสวนได้ (วกวนหน่อย) พอดี อยู่หลังสวนเหมือนกันครับ นานๆกลับไปก็ไปปั่นเช่นกัน
ขอบคุณมากครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”