แจ้งเตือนซ่อมผิวจราจรช่วงบางนา-ตราด ขาออกถึงกม.6 ผู้ใช้จักรยานควรระมัดระวัง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Kindaichi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB GT , Road Giant , Fixed Meadow

แจ้งเตือนซ่อมผิวจราจรช่วงบางนา-ตราด ขาออกถึงกม.6 ผู้ใช้จักรยานควรระมัดระวัง

โพสต์ โดย Kindaichi »

มีการซ่อมผิวจราจร บางนา-ตราด ขาออกนะครับ เริ่มทำมาตั้งแต่วันที่ 21 ที่ผ่านมาครับ ช่วงหน้าห้างเซ็นทรัลบางนา ลักษณะที่เกิดขึ้นคือจะมีการขูดผิวทางเพื่อเทผิวหน้าทางจราจรใหม่ให้ได้ระดับกันครับ ปัญหาก็คือไอ้ที่เขาขูดเป็นร่องๆเนี่ย มันจะมีผลต่อการขี่จักรยานมากๆ เหมือนเราตกร่องท่อตลอดเวลา ขี่ไปสะบัดไป ต้องใช้ความระมัดระวังนะครับ

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=yW-kigjVDVk[/youtube]

สอบถามไปทางกรมทางหลวงแล้ว แจ้งว่าทั้งโครงการจะทำไปถึงช่วง กม.6 โดยจะทำงานกันในช่วงกลางคืน คาดว่าจะแล้วเสร็จทั้งโครงการช่วงปลายเดือน พค. 2558 (อีกนานเลย)

โดยจะทะยอยทำเป็นช่วงๆ อย่างที่เห็นในคลิปจะเป็นช่วงจากหน้าเซ็นทรัลบางนา ไปจนถึงหน้าโรงพยาบาลไทยนครินทร์ (ราวๆ 500 เมตร) ถ้าเขาทำช่วงนี้เสร็จ เดี๋ยวก็คงจะไปปาดผิวแบบนี้ช่วงถัดไปอีกทำช่วงละราวๆ 500 เมตร แบบนี้ไปเรื่อยๆนะครับ

ดังนั้นใครจะใช้จักรยานผ่านเส้นทางนี้ ก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ ใช้ความเร็ว(ช้านั่นแหละ)ให้เหมาะสม หรือไม่ก็หลีกเลี่ยงเส้นทางไปเลยครับ ฝากแจ้งเตือนๆกันไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”