++++รบกวนถามท่านที่เคยปั่นผ่านน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น+++

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

++++รบกวนถามท่านที่เคยปั่นผ่านน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น+++

โพสต์ โดย peanuthead »

ถ้าต้องการปั่นผ่าน อช.น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น โดยมาจากทางน้ำตกเอราวัณ เพื่อไปลงแพขนานยนต์ ด้านหลัง เพื่อข้ามไปศรีสวัสดิ์ ต้องเสียค่าเข้าอุทยานหรือเปล่าครับ ล่าสุดเห็นมีคนมาโพสว่าค่าธรรมเนียมเข้าอุทยานคนละ 100 บาท
เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าปั่นผ่านจะต้องเสียเงินหรือไม่ และ รถยนตร์ที่ขับผ่านละครับ ต้องเสียเงินหรือเปล่า ท่านมีประสพการณ์ผ่านทางนี้รบกวนชี้แนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
somchit_prom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890597052
team: ไทรโยค
Bike: เสือภูเขา
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านวังใหญ่ ม.2 ต.ท่าเสา อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี

Re: ++++รบกวนถามท่านที่เคยปั่นผ่านน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น+++

โพสต์ โดย somchit_prom »

ไม่ต้องจ่ายครับ เพียงแจ้งว่าต้องการแค่ผ่านไป. ผมเคยเดินทางผ่านเมื่อปีที่แล้วครับ
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

Re: ++++รบกวนถามท่านที่เคยปั่นผ่านน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น+++

โพสต์ โดย peanuthead »

somchit_prom เขียน:ไม่ต้องจ่ายครับ เพียงแจ้งว่าต้องการแค่ผ่านไป. ผมเคยเดินทางผ่านเมื่อปีที่แล้วครับ
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”