สอบถามสถานที่/เส้นทางปั่นจักรยานในสกลนครครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

สอบถามสถานที่/เส้นทางปั่นจักรยานในสกลนครครับ

โพสต์ โดย AMLbox »

พอดีช่วงวันมาฆบูชาที่จะถึงนี้ จะไปบ้านแม่ยายที่ อ.เมือง สกลนคร ว่าจะเอาจักรยานไปปั่นด้วย แต่ไม่รู้ว่าเขาไปปั่นกันที่ไหน กี่โมง ใครอยู่ในพื้นที่รบกวนแนะนำด้วยครับ
แล้วก็เอาคันไหนไปดี รถพับน้อยหรือ MTB
ผมปั่นไม่ไว ปั่นได้ไม่ไกล ออกแนวปั่นสนุก ๆ เพื่อสันทนาการนะครับ

ปล.ไม่เอาภูพานหรือถนนอุดร-สกลนะครับ เสียววววว
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

Re: สอบถามสถานที่/เส้นทางปั่นจักรยานในสกลนครครับ

โพสต์ โดย PK.Ranger »

ผมกลับจากนครพนมช่วงกลางเดือนที่ผ่านมาครับ ผมใช้ภูเขาซึ่งทริปนี้ส่วนตัวคิดว่าเหมาะกับเส้นทางครับ ผมถือหลักการณ์ว่าถ้าไม่ชัวร์เรื่องเส้นทางก็ภูเขาไว้ก่อนครับ อย่างไรก็รอฟังจากท่านอื่นหรือเจ้าถิ่นแล้วค่อยตัดสินใจครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามสถานที่/เส้นทางปั่นจักรยานในสกลนครครับ

ขอบคุณครับ เส้นทางของผมคือออกจากอุดรไปนอนบ้านแม่ยายที่สกลนคร 1 คืน แล้วก็ไปต่อบ้านพ่อตาที่นาแกอีก 1 คืนครับ
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

โพสต์ โดย PK.Ranger »

อ้อ...ครับ ขอให้เดินทางปลอดภัย พระคุ้มครองครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ
ทางประมาณนี้มีไหมครับ ปกติปั่นแนวนี้อยู่ อยากหาที่ปั่นแนวนี้
ปล.เน้นปั่นเล่นคลายเครียดนะครับ ไม่ได้ปั่นจริงจัง

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”