ขอเส้นทางปั่น จักรยานไปทำงาน แยกแคลาย-เดอะมอลล์ท่าพระ ที่ปลอดภัย

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
iAdul
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: ตามหา Bike Friday มือสองมี PM มาได้เลย

ขอเส้นทางปั่น จักรยานไปทำงาน แยกแคลาย-เดอะมอลล์ท่าพระ ที่ปลอดภัย

โพสต์ โดย iAdul »

ปลายทาง คือ ผลลัพธ์ ระหว่างทาง คือ เหตุผล
รูปประจำตัวสมาชิก
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: ขอเส้นทางปั่น จักรยานไปทำงาน แยกแคลาย-เดอะมอลล์ท่าพระ ที่ปลอดภัย

โพสต์ โดย hisoft »

ผมปั่นเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์-พระจอมเกล้าธนบุรี ผ่านหน้าเดอะมอลล์ท่าพระครับ น่าจะใช้เส้นเดียวกันได้
ผมปั่นไปแยกแคราย เลี้ยวขวาไป เจอสี่แยกก็ตรง แล้วก็สี่แยกตรงสะพานพระรามห้าให้เลี้ยวซ้ายครับ ตรงไปเรื่อยๆ ผ่านหน้าวัดเขมาฯ เลยพระจอมเกล้าพระนครเหนือแล้วออกขวาเล็กน้อย เลี้ยวขวาที่สามแยก ตรงไปแล้วเลี้ยวซ้ายที่สามแยกถัดไปขึ้นสะพานพระรามเจ็ดครับ จากนั้นตรงยาวๆๆๆๆๆ จนไปถึงเดอะมอลล์ท่าพระเลย

ผมเลือกเส้นนี้เพราะระยะทางค่อนข้างสั้นกว่าเส้นอื่น และที่สำคัญคือรถติดมากครับ ความเร็วรถยนต์ต่ำ ต่อให้มีการสะกิดกันชนกันความเสียหายก็ต่ำ (แต่ก็ไม่เคยโดน)
รูปประจำตัวสมาชิก
humankorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Crossway 300D

Re: ขอเส้นทางปั่น จักรยานไปทำงาน แยกแคลาย-เดอะมอลล์ท่าพระ ที่ปลอดภัย

โพสต์ โดย humankorn »

ผมว่าเส้นนี้น่าจะไปได้สะดวกว่านะครับ คือ จากแยกแคลายมุ่งหน้าข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาที่สะพานพระนั่งเกล้า แล้วตรงต่อไปเพื่อเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นราชพฤกษ ยิงตรงไปข้ามบรมราชชนี ยาวไปจนสถานีรถไฟฟ้าบางแวก ขึ้นยกระดับที่สถานีบางหว้า แล้วต่อด้วยสะพานยกระดับเส้นชัยพฤกษ มุ่งหน้าเลยทางลงตลาดพลูและวุฒทากาศ ไปจนถึงทางลงเลี้ยวซ้ายไปท่าพระ เลีัยวขวาไปเดอะมอลล์ท่าพระ ส่วนตรงไปมุ่งหน้าสาทรรถเยอะเหมือนกันแต่ไหล่ทางเยอะกว่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”