เขาเขียวเขาใหญ่ เปิดให้ขึ้นแล้วหรือยังครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shonlawit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 1.2 (2013)

เขาเขียวเขาใหญ่ เปิดให้ขึ้นแล้วหรือยังครับ

โพสต์ โดย shonlawit »

พอดี อยากลองไปขึ้นดูสักครั้ง

ต้องขาแรงแค่ไหนถึงไปได้ โดยไม่เข็นครับ
ความรู้สึก ก็แค่ สิ่งที่เราคิดไปเอง ทึกทักเอาเอง ไม่มีอยู่จริง
tipus
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811742614
team: ปาฏิหารย์
Bike: Colnago, Eddy Merckx

Re: เขาเขียวเขาใหญ่ เปิดให้ขึ้นแล้วหรือยังครับ

โพสต์ โดย tipus »

เปิดแล้วครับ เพื่อนผมเพิ่งไปปั่นมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ 8 กพ ที่ผ่านมา ส่วนขาแรงแค่ไหนจะขึ้นได้โดยไม่เข็น ตอบยากครับ เท่าที่ทราบเสือหมอบเข็นทุกคัน มีเสือภูเขาอยู่คันหนึ่งที่ไม่เข็น แต่ก่อนไปซ้อมสนามเขียวทุกวัน วันละรอบ ผมว่าจานหน้า และเฟืองหลัง สำคัญที่สุดครับ
ตั้มเล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kirirom Tigers
Bike: Trek 4500, KTM Strada 800

Re: เขาเขียวเขาใหญ่ เปิดให้ขึ้นแล้วหรือยังครับ

โพสต์ โดย ตั้มเล็ก »

.
.
พวกผมไปลองขึ้นเขาเขียวมาแล้วเมื่อวันที่ 7 เพื่อเตรียมความพร้อมไปอินทนนท์

สรุป...กลับมาเปลี่ยนเฟือง-เปลี่ยนล้อกันทั้งกลุ่ม

คนเอาเสือหมอบขึ้นได้มีเยอะแยะครับ ตามกำลังเลย
ปล. แรงทางราบก็ใช่ว่าจะขึ้นเขาได้ดีนะครับ
Starck
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Starck »

เปลี่ยนเฟืองเปลี่ยนล้อ นี้หมายถึง เปลี่ยน Size เฟือง เปลี่ยน Size ขอบล้อ หรือว่า มีปัญหาอ่ะครับ อยากไปลองบ้างเหมือนกัน เดี๋ยวหาชุดเฟือง 32 ก่อน
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

ตั้มเล็ก เขียน:.
.
พวกผมไปลองขึ้นเขาเขียวมาแล้วเมื่อวันที่ 7 เพื่อเตรียมความพร้อมไปอินทนนท์

สรุป...กลับมาเปลี่ยนเฟือง-เปลี่ยนล้อกันทั้งกลุ่ม

คนเอาเสือหมอบขึ้นได้มีเยอะแยะครับ ตามกำลังเลย
ปล. แรงทางราบก็ใช่ว่าจะขึ้นเขาได้ดีนะครับ

555
wan@noble bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-3779455
team: Farm Chokchai ReCycling Team Work
Bike: Giant TCR/MTB KHS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wan@noble bike »

ขึ้นไม่ยากครับ...ปั่นไปตามรอบไม่ต้องรีบ..วอร์มกล้ามเนื้อไปในตัวครับ..
ผมปั่นจากฟาร์มโชคชัยขึ้นไป ไม่ได้หยุดพักที่ทำการแต่ขึ้นยาวเลยไปถึงเขาเขียวก็ไม่มีปัญหาครับ
คุมheart rateให้ดี ไม่ต้องรีบ มีคนแซงปล่อยเขาไป..นั่งกดบันไดไปเรื่อยๆอย่ายอมแพ้ครับ
"Transfrom you fear to focus" ครับ
จานที่ใช้ขึ้น 39-27 ครับ(ยังเป็น9sp)อยู่ครับ
..เป็นกำลังใจครับสู้ๆๆๆ..
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ตั้มเล็ก เขียน:.
.

:lol:
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
tusnails
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานธนาคารออมสิน
Bike: TREK8500, TREK3.1, MONGOOSE, SURLY DISCTRUCKER, HUMPERT
ตำแหน่ง: หมู่บ้านดิสคอพเวอรี่เพลส อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี

โพสต์ โดย tusnails »

ผมปั่นทัวร์ริ่งขึ้นเขาเขียวเมื่อตอนเช้า 22 กพ.ที่ผ่านมา ใช้เฟือง 22/36 ขึ้นได้ตลอด ทางชำรุดหนักๆมีโค้งเดียว เจ้าหน้าที่นำบิ๊กแบ๊กมาเรียงกันดินถล่มไว้ให้แล้ว เจอช้างป่าประมาณ กม.6 ด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”