สอบถามทาง local road เรียบคลองเปรมครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
resonancez
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานพับ
ติดต่อ:

สอบถามทาง local road เรียบคลองเปรมครับ

โพสต์ โดย resonancez »

ตั้งใจว่าจะพาเพื่อนๆน้องๆปั่นไปอยุธยา โดยใช้เส้น local road แต่ได้ข่าวจากน้องนักปั่น audax อยุธยาที่ผ่านมาว่าทางเรียบคลองเปรม ไม่ค่อยดีเป็นช่วงๆ เลยอยากจะสอบถามคนที่ใช้เส้นนั้นบ่อยๆเรื่องทางน่ะครับ ว่าถ้่เอาหมอบไปวิ่งจะโอเคมั้ย ทางแย่เยอะรึเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: สอบถามทาง local road เรียบคลองเปรมครับ

โพสต์ โดย irat »

เลียบคลองเปรม (ไม่เรียบนะครับ) ทางมันจะเละเพราะถูกเอาน้ำราดครับ ก็พอขี่ช้าๆ ได้ เป็นหินคลุกที่เพิ่งเอามาใส่แล้วบดไปแล้ว

ส่วนถ้าเป็นผมคงไม่อยากผ่านตรงเลียบคลองเปรม

ส่วน local road นี่ไม่อยากยุ่งมานานแล้วครับ จำใจผ่านเพราะ audax
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Red frog
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso

Re: สอบถามทาง local road เรียบคลองเปรมครับ

โพสต์ โดย Red frog »

เพิ่งเอาเสือหมอบปั่นไปเที่ยวอยุธยากับเพื่อนมาครับ ช่วงที่ทำถนนผมจำไม่ได้ว่ากม.ที่เท่าไหร่สังเกตุว่าซ้ายมือมีศาลานั่งพัก ก่อนถึงศาลาด้านขวาจะมีสะพานข้ามคลอง ให้ปั่นข้ามคลองแล้วเลี้ยวซ้ายมันจะเป็นถนนเลียบคลองขนานไปกับเส้นที่ทำอยู่ ปั่นไปเรื่อยๆจนเจอสะพานค่อยข้ามกลับมาเส้นทางเดิมสภาพถนนดีกว่าครับ
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

โพสต์ โดย Yajokkung »

ผมใช้ทางอ้อมครับ ปั่นเลียบแล้วเข้าซอย สันติภาพ แล้ว ยาวไปถึงบางไทร * - -
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
tarin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich Sign Fuji Palette
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tarin »

Yajokkung เขียน:ผมใช้ทางอ้อมครับ ปั่นเลียบแล้วเข้าซอย สันติภาพ แล้ว ยาวไปถึงบางไทร * - -
+1 ครับ ทางดีจาก workpoint ไปถึงซอยสันติภาพ หลังจากนั้นจะมีเละไปสองช่วง ถ้าเลี้ยงตัวไม่ชำนาญมีคว่ำได้

ปั่นจาก workpoint เข้าซอยสันติภาพ ไปถึงศูนย์ศิลปาชีพบางไทร แล้วกลับ ประมาณ 55 กิโล ถ้าต้องการระยะทางมากกว่านั้นก็ปั่นเลยบางไทรไปก็ได้ แต่ยังไงแนะนำให้วนกลับทางเดิม อย่าไปเข้าเส้นเลียบคลองเปรม
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

tarin เขียน:
Yajokkung เขียน:ผมใช้ทางอ้อมครับ ปั่นเลียบแล้วเข้าซอย สันติภาพ แล้ว ยาวไปถึงบางไทร * - -
+1 ครับ ทางดีจาก workpoint ไปถึงซอยสันติภาพ หลังจากนั้นจะมีเละไปสองช่วง ถ้าเลี้ยงตัวไม่ชำนาญมีคว่ำได้

ปั่นจาก workpoint เข้าซอยสันติภาพ ไปถึงศูนย์ศิลปาชีพบางไทร แล้วกลับ ประมาณ 55 กิโล ถ้าต้องการระยะทางมากกว่านั้นก็ปั่นเลยบางไทรไปก็ได้ แต่ยังไงแนะนำให้วนกลับทางเดิม อย่าไปเข้าเส้นเลียบคลองเปรม
ผ่านศูนย์ศิลปาชีพบางไทรข้ามถนนใหญ่กลับมายังไงอ่ะครับ ไม่อยากจูงข้ามถนนวงแหวน รถวิ่งกันเร็วมาก
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
tarin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich Sign Fuji Palette
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tarin »

irat เขียน: ผ่านศูนย์ศิลปาชีพบางไทรข้ามถนนใหญ่กลับมายังไงอ่ะครับ ไม่อยากจูงข้ามถนนวงแหวน รถวิ่งกันเร็วมาก
อืมม ผมก็จูงข้ามนะ รถเยอะแต่มันจะมีช่วงว่างสำหรับข้ามเสมอนะครับ ถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาลที่รถจะเยอะมากๆ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

tarin เขียน:
irat เขียน: ผ่านศูนย์ศิลปาชีพบางไทรข้ามถนนใหญ่กลับมายังไงอ่ะครับ ไม่อยากจูงข้ามถนนวงแหวน รถวิ่งกันเร็วมาก
อืมม ผมก็จูงข้ามนะ รถเยอะแต่มันจะมีช่วงว่างสำหรับข้ามเสมอนะครับ ถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาลที่รถจะเยอะมากๆ
ขาไป...เส้นบางไทร เลี้ยวซ้ายตรงวงแหวน ไปกลับรถใต้สะพาน
ขากลับ...กลับเลียบคลองเปรมก็ได้ แต่มาเลี้ยวขวาออกสาย347ช่องตัดวงแหวน
พอมาถึงช่วงธรรมศาสตร์ค่อยเลี้ยวซ้ายมาเลียบคลองเปรมอีกที
แต่ถ้าจะกลับเส้นบางไทร ก่อนถึงวงแหวน เลี้ยวซ้ายถนนเลียบคลองไปลอดใต้วงแหวนได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”