สอบถามเส้นทาง เกษตร - ลำลูกกา คลอง 11

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
benzy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon, tonino lamborghini

สอบถามเส้นทาง เกษตร - ลำลูกกา คลอง 11

โพสต์ โดย benzy »

มีเรื่องรบกวนครับ

อนุญาตถามในนี้ เพราะจะเอารถพับไป

เส้นทางจากม.เกษตร บางเขน ไปลำลูกกาคลอง 11

ปกติเอารถยนต์ไป ก็ไปทางหลัก ไม่กลัวรถบรรทุกสักเท่าไหร่

แต่นี่จักรยาน :D ถ้ามีทางหลบๆหน่อย จะดีมากเลยครับ :mrgreen:

กลัวพี่ยักษ์เค้ามาสะกิดแบบเค้าไม่รู้เรื่อง

มีคำแนะนำบ้างไหมครับ

เรื่องระยะทางไม่เป็นปัญหาครับ พอทนได้(บ้าง :lol: )
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

Re: สอบถามเส้นทาง เกษตร - ลำลูกกา คลอง 11

โพสต์ โดย ทะเล »

มุ่งหน้ามาทางถนนรามอินทรา.เลี้ยวเข้าวัชพล.เลาะไปเรื่อยๆ.ออกแถว.รพ.สายไหม.(ลำลูกกา.30) แล้วยิงยาวไปคลอง.11

ทางนี้น่าจะเลี่ยงรถใหญ่ได้พอสมควร
จุงเบยไบด์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1855985
team: อา!จ๊าาาก
Bike: foldingbike

Re: สอบถามเส้นทาง เกษตร - ลำลูกกา คลอง 11

โพสต์ โดย จุงเบยไบด์ »

benzy เขียน:มีเรื่องรบกวนครับ

อนุญาตถามในนี้ เพราะจะเอารถพับไป

เส้นทางจากม.เกษตร บางเขน ไปลำลูกกาคลอง 11

ปกติเอารถยนต์ไป ก็ไปทางหลัก ไม่กลัวรถบรรทุกสักเท่าไหร่

แต่นี่จักรยาน :D ถ้ามีทางหลบๆหน่อย จะดีมากเลยครับ :mrgreen:

กลัวพี่ยักษ์เค้ามาสะกิดแบบเค้าไม่รู้เรื่อง

มีคำแนะนำบ้างไหมครับ

เรื่องระยะทางไม่เป็นปัญหาครับ พอทนได้(บ้าง :lol: )
พอจะแนะนำได้ครับ! ระยะทางไม่เป็นปัญหาอย่างที่ท่านกล่าวแหละครับ เพราะเราใช้การพับร่วมกับขนส่งสาธารณะ-รถส่วนตัว ในการย่นระยะเวลาการเดินทาง
เป็นเสน่ห์ร่วมกับความสนุกอีกรูปแบบหนึ่งครับมันไม่เบื่อที่จะต้องปั่นเป็นระยะทางยาว แล้วเราก็จะรักมันและก็ขาดมันไม่ได้ด้วยครับ:
ต้นทาง: ม.เกษตร บางเขน - คลอง 11(ลำลูกกา) โดย รถไฟ
ขาไป : พับขึ้นรถไฟที่สถานีบางเขน ลงที่สถานีดอนเมือง(รถชานเมืองทุกขบาวนหรือรถเร็วบางขบวนไม่เสียค่าบริการทั้งรถและคน)
ปั่นจากสถานีรถไฟดอนเมืองผ่านกองทัพอากาศเพื่อตัดผ่านออกมาหาถนนพหลโยธินระยะทางประมาณ 4 กม.แล้วยืนคอยรถประจำทาง
ที่จะวิ่งมาจากตลาดสะพานใหม่เป็นรถ สะพานใหม่-คลอง16 พับขึ้นรถประจำทางไปลงคลอง11 ราคาโดยสาร 8-12 บาท(รถร้อนว่างดีด้วย)
ขากลับ : จากคลอง 11-คลอง16 บนถนนลำลูกกาเส้นเดิม รอรถสายเดิม คลอง16-สะพานใหม่ พับขึ้นรถประจำทางมาลงหน้า รร.นายเรืออากาศ
ปั่นกลับสถานีรถไฟดอนเมือง(รถประจำทางออกมาจากคลอง16 คันสุดท้าย 18.30 น. ถ้ากลับไม่ทันปั่นมาขึ้นคลอง8 คันสุดท้าย 20.00 น.)

ต้นทาง: ม.เกษตร บางเขน - คลอง 11(ลำลูกกา) โดย รถประจำทาง
ขาไป: พับขึ้นรถประจำทางหน้า ม.เกษตร บางเขน เส้นทางด้านถนนพหลโยธิน มาลงที่ตลาดสะพานใหม่ แล้วต่อรถประจำทาง สะพานใหม่-คลอง16 ไปลงที่คลอง11
ขากลับ: จากคลอง 11 - คลอง 16 บนถนนลำลูกกา พับขึ้นรถประจำทาง คลอง16-สะพานใหม่ โดยสารมาลงที่ตลาดสะพานใหม่ พับขึ้นรถเมล์กลับ ม.เกษตร
!!!!หรือเลือกการเดินทางแบบผสม!!!
ปล.ถ้าจะปั่นไปจาก ม.เกษตร บางเขน ไป คลอง 11(ลำลูกกา) ทั้งไป-กลับโดยรถพับ ขอสงวนสิทธข้อมูลครับ ถ้าเดินทางไปกับขนส่งสาธารณะ
ให้บอกวันเวลาที่จะออกเดินทางจะไปรับให้ที่หน้า ม.เกษตร บางเขน เพื่อร่วมเดินทางและแนะนำเส้นทางพร้อมมอบเอกสารข้อมูลตรางการเดินทางขนส่งสาธารณะ
--------------------------------------------ขอเพียงส่งเสียงมา จะไปปปหาในทันใด-------------------------------------------

วันที่ 12-22 กุมภาพันธ์ 2558 เชิญท่องเที่ยว จว.นครสวรรค์ งานประเพณีตรุษจีน99ปี อันยิ่งใหญ่แสงสีเสียงตระการตา แห่ขบวนกลางตืน 21/2/58 แห่กลางวัน22/2/58
วันที่ 14-22 กุมภาพันธ์ 2558 เชิญท่องเที่ยว จว.ลพบุรี งานประเพณีแผ่นดินพระนารายณ์มหาราช เปิดวังพระนารายณ์มหาราชให้เข้าชม
ไปเช้า-เย็นกลับโดยรถไฟเชิญผู้เดินทางครับ
benzy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon, tonino lamborghini

โพสต์ โดย benzy »

ขอบพระคุณทั้งสองท่านครับ

และต้องขออภัยทางบอร์ดด้วย ที่ตั้งผิดกลุ่ม

กะจะปั่นไปครับ แต่ขากลับจะอาศัยติดรถกลับมา

เดี๋ยวลองดู :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”