คนปั่นเลียบรันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิ ตอนกลางคืนในวันธรรมดายังมีอยู่ไหมคับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
M_C
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899896293
team: Bau+Kaban.cc
Bike: storck scenero g2 / Trek 2.1 Black
ติดต่อ:

คนปั่นเลียบรันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิ ตอนกลางคืนในวันธรรมดายังมีอยู่ไหมคับ

โพสต์ โดย M_C »

ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้เพราะเมื่อก่อนปั่นประจำและคนจะเยอะ อ / พฤ แต่หลังๆ เห็นบอกอันตรายกันประกอบกับที่กลับรถใต้สะพานปรับปรุงทาง ที่จอดรถไม่ค่อยมี และไฟแดงสามแยกที่ทำใหม่(อันนี้ผมว่าดี) ส่วนตัวชอบมากครับเพราะทางเรียบกว่าถนนเขียวมาก ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thananun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 820, Cannondale F900, Bianchi Infinito CV, Cervelo S3

Re: คนปั่นเลียบรันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิ ตอนกลางคืนในวันธรรมดายังมีอยู่ไหมคับ

โพสต์ โดย thananun »

ยังมีคนปั่นอยู่ครับ แต่อาจไม่ได้มากเหมือนก่อนหน้านี้ที่มีหลักร้อยถึงบางทีก็หลายร้อย ปัจจุบันบางวันก็เฉียดร้อย บางวันก็ไม่กี่สิบ แต่ถ้าเป็นอังคารและพฤหัส ผมว่ายังคึกคักอยู่นะครับ

ส่วนทางกลับรถใต้สะพาน ไม่ได้แย่ครับ ตอนนี้มีส่วนที่ราดยางแล้ว ใช้งานได้ไม่เลวอยู่
tuloveu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA Fit # Canyon Ultimate CF SLX # Colnago CLX

Re: คนปั่นเลียบรันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิ ตอนกลางคืนในวันธรรมดายังมีอยู่ไหมคับ

โพสต์ โดย tuloveu »

U Turn ใต้สะพานราดยางแล้วครับ มุดใต้สะพานแล้วตีวงออกมากกว่าเดิมนิดนึงครับ เอาไฟหน้าไปด้วยครับ ช่วงนี้ทางมืดมาก
รูปประจำตัวสมาชิก
xent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891511622
team: -
Bike: Ridley Noah RS 2014

โพสต์ โดย xent »

มือใหม่เพิ่งถอยจัการยาน มาเริ่มปั่น
บ้านอยู่แถวนั้นครับ
ปั่นวันเว้นวัน
pm. มาได้ครับ ถ้าจะนัดปั่น หกโมงครึ่ง ถึงสองทุ่ม
จักรยานที่แพง คือ จักรยานที่ซื้อมาแล้วจอดไว้เฉยๆไม่ได้ขี่
จักรยานแพง แต่แรงน้อย คอยแต่อะไหล่ ไข่เจ็บ เล็บขบ หลบแดด แสรดดดเอ้ย จะได้ขี่ไหมเนี่ย!!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”