ขอข้อมูลการปั่นไป ปากเซ - จำปาสัก หน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tonmatch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5695-931
team: หมาป่าอิสระ
Bike: KONA , MERIDA

ขอข้อมูลการปั่นไป ปากเซ - จำปาสัก หน่อยครับ

โพสต์ โดย tonmatch »

เรียนถามเพื่อนนักปั่นที่มีประสบการณ์ปั่นในลาวใต้ครับ

ผมกับเพื่อนแพลนไว้ว่า 31 กรกฎาคม - 2 กรกฎาคม 2558 3 วัน
อยากจะปั่นจักรยานท่องเที่ยวเข้าไปที่ลาวใต้กัน โดยเริ่มที่ช่องเม๊ก อุบลราชธานี เช้าวันที่ 31 ก.ค

ช่วยให้คำแนะนำหรือผมวางแผนการปั่นหน่อยครับ ผมอยากไป เมืองจำปาสักมาก
ทัวร์ริ่งจักรยานนะครับ ขอบคุณมากครับ

ton match

TON MATCH

หมาป่า อิสระผู้หลงรัก XC
LINE ID:tonmatch

e-mail:tonmatch4444@hotmail.com
http://www.facebook.com/tonmatch4444
Athit Boonseng
สมาชิก
สมาชิก
team: สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตเชียงใหม่
Bike: เสือภูเขา FUJI

Re: ขอข้อมูลการปั่นไป ปากเซ - จำปาสัก หน่อยครับ

โพสต์ โดย Athit Boonseng »

ดูจากช่วงเวลาที่มีจำกัดผมว่านำจักรยานใส่รถโดยสารแล้วไปเริ่มปั่นที่ปากเซจะได้เที่ยวมากกว่า เส้นทางน้ำตกตาดฟาน 1 วัน กับเส้นทางนครจำปาสักวัดพูอีก 1 วัน ส่วนเวลาที่เหลือก็ปั่นเที่ยวในเมืองปากเซ หรือจะปั่นกลับช่องเม็กเลยก็ได้ ส่วนที่พักก็นอนที่ปากเซจุดเดียวเลยจะสะดวกกว่าครับ
tamee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: MERIDA crossway สำหรับทัวร์ริ่ง , Bianchi สำหรับทางเรียบ , mini java สำหรับชิลๆจ่ายกับข้าว

Re: ขอข้อมูลการปั่นไป ปากเซ - จำปาสัก หน่อยครับ

โพสต์ โดย tamee »

เวลาไม่พอครับบอกตรงๆเลย

ตาม คห.1ได้อยู่นะ
แม้ว่าช้า แต่ถึงชัวร์

ผมคบเพื่อนในโลกแห่งความจริง...
ไม่ใช่คลื้นเคลงในโลกออนไลน์ แต่เดียวดายในชีวิตจริง
(ไม่แกล้งทำเก่ง ไม่แกล้งทำดี แค่บนคีย์บอรด์ เค้าเรียก ตอแหล ...ผมไม่นิยม...)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”