มีใครไปปั่นงาน Centarabangkok cycling 2015 บ้างไหมคะ มือใหม่เตรียมตัวยังไงดี ลงประเภทอะไรกันบ้าง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ตำแหน่ง: กรุงเทพ ประเทศไทย
ติดต่อ:

มีใครไปปั่นงาน Centarabangkok cycling 2015 บ้างไหมคะ มือใหม่เตรียมตัวยังไงดี ลงประเภทอะไรกันบ้าง

โพสต์ โดย minibear »

คือ มีรุ่นพี่ สมัคร ใจเกินร้อยไปค่ะ (ไม่ได้แข่งขันชิงถ้วยอะไร) มาชวนสมัคร

แต่เราไม่เคยปั่นงานประมาณนี้เลยค่ะ ปกติปั่นสนามเขียวฟรุ้งฟริ้งเอง

ต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง แล้วก็ มีใครลงสมัครบ้างไหมคะ แชร์กันหน่อย
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
รูปประจำตัวสมาชิก
9Jan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CBoardman SLR9.8 Ultegra di2 Rolf TDF4SL

Re: มีใครไปปั่นงาน Centarabangkok cycling 2015 บ้างไหมคะ มือใหม่เตรียมตัวยังไงดี ลงประเภทอะไรกันบ้าง

โพสต์ โดย 9Jan »

ผมลงพิชิตใจเกินร้อยเหมือนกัน ..

เตรียมตัวยังไง ก็แอบซุ่มปั่นทุกวันที่มีเวลา ก่อนวันงานก็กินให้ได้ นอนให้หลับ ทำใจให้สบาย คิดว่าไปเจอเพื่อนๆ ขี่จักรยานด้วยกัน

พยายามปั่นให้เข้าเส้นชัยก่อนสองชั่วโมง แล้วรับโล่ห์ ทานอาหาร เม้าท์ๆๆๆ กลับบ้านปลอดภัยครับ
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา ...
รูปประจำตัวสมาชิก
Red Lion
ขาประจำ
ขาประจำ
team: WBC + 99 City + 331 NM + OSK Cycling
Bike: GT AV 3.0 + BC B4P

Re: มีใครไปปั่นงาน Centarabangkok cycling 2015 บ้างไหมคะ มือใหม่เตรียมตัวยังไงดี ลงประเภทอะไรกันบ้าง

โพสต์ โดย Red Lion »

อย่าลืมไฟหน้าหลัง. ระวังเกี่ยวกัน
เห็นมีคนใช้ไฟที่ส่องเป็นเส้น ลงถนนสองข้าง ช่วยได้
ระยะทางไม่ไกลปั่นไม่เหนื่อยมากก็ถึงแล้ว

พยายามนอนให้หลับ ปล่อยวางไม่ตื่นเต้น
RSRS = RIDE SMART RIDE SAFE
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ติดต่อ:

9Jan เขียน:ผมลงพิชิตใจเกินร้อยเหมือนกัน ..

เตรียมตัวยังไง ก็แอบซุ่มปั่นทุกวันที่มีเวลา ก่อนวันงานก็กินให้ได้ นอนให้หลับ ทำใจให้สบาย คิดว่าไปเจอเพื่อนๆ ขี่จักรยานด้วยกัน

พยายามปั่นให้เข้าเส้นชัยก่อนสองชั่วโมง แล้วรับโล่ห์ ทานอาหาร เม้าท์ๆๆๆ กลับบ้านปลอดภัยครับ
จะพยายามไม่ให้ห่างจากผู้นำขบวนเกินกว่าหนึ่งชม ไม่งั้นโดน กวาดไปเส้นชัย ก่อนเลยค่ะ :lol:
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Red Lion เขียน:อย่าลืมไฟหน้าหลัง. ระวังเกี่ยวกัน
เห็นมีคนใช้ไฟที่ส่องเป็นเส้น ลงถนนสองข้าง ช่วยได้
ระยะทางไม่ไกลปั่นไม่เหนื่อยมากก็ถึงแล้ว

พยายามนอนให้หลับ ปล่อยวางไม่ตื่นเต้น
ขอบคุณค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”