รบกวนสอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สุพรรณบุรี

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
tatoonz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji roubaix custom 2014 black

รบกวนสอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สุพรรณบุรี

โพสต์ โดย tatoonz »

ขอคำแนะนำ เส้นทางจาก กรุงเทพ - สุพรรณบุรี เริ่มที่หลักสี่อ่ะครับ

ผมลองจิ้มดูใน Google maps ไม่ทราบว่าไปตามเส้นทางในนี้ได้เลยหรือไม่ครับ
https://www.google.co.th/maps/dir/Lak+S ... !1m0?hl=en

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สุพรรณบุรี

โพสต์ โดย lotus »

เป็นเส้นทางที่ผมใช้ประจำครับ ใช้ได้เลย สั้นที่สุดแล้ว
tatoonz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji roubaix custom 2014 black

Re: รบกวนสอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สุพรรณบุรี

lotus เขียน:เป็นเส้นทางที่ผมใช้ประจำครับ ใช้ได้เลย สั้นที่สุดแล้ว
ขอบคุณมากๆ ครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: One Leg Bike, K6Team
Bike: Tarmac, Surly LHT, Giant Expressway1, Polygon Cleo 3.0

โพสต์ โดย POOHKO »

เข้ามาแอบลอกการบ้าน จขกท. ค่ะ :D :D

มีแพลน กทม.-สุพรรณบุรี ช่วงปลายปีพอดี เริ่มแถวๆ หลักสี่เช่นกันค่ะ

ขอบคุณ จขกท. และ อ.Lotus ค่ะ
LIVE TO RIDE
RIDE FOR A BETTER HEALTH

LIFE is like riding a bicycle, To keep your balance, you have to keep moving--ALBERT EINSTEIN
mexihozt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639789386
Bike: จักรยานดำๆ

โพสต์ โดย mexihozt »

พอดีมีเพื่อนสนใจที่จะปั่นกลับสุพรรณช่วงสิ้นปี ฝากให้ถามว่าจะปั่นร่วมกันกลับสุพรรณหรือเปล่า เพื่อนอยู่แถวดอนเมือง ถ้าสนใจจะpmเบอร์โทรไปให่
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tarmac, Surly LHT, Giant Expressway1, Polygon Cleo 3.0

ขออนุญาต จขกท. ค่ะ

คุณ mexihozt สนใจค่ะ :D :D ขอไปคุยรายละเอียดกับ สว. และน้องๆ ที่จะไปด้วยกันก่อนค่ะว่าเค้าสะดวกวันไหน
แล้วจะ pm ไปแจ้งนะคะ (น่าจะได้คำตอบภายในวันจันทร์ค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

LIFE is like riding a bicycle, To keep your balance, you have to keep moving--ALBERT EINSTEIN
tatoonz
สมาชิก
สมาชิก

POOHKO เขียน:ขออนุญาต จขกท. ค่ะ

คุณ mexihozt สนใจค่ะ :D :D ขอไปคุยรายละเอียดกับ สว. และน้องๆ ที่จะไปด้วยกันก่อนค่ะว่าเค้าสะดวกวันไหน
แล้วจะ pm ไปแจ้งนะคะ (น่าจะได้คำตอบภายในวันจันทร์ค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

ผมขอร่วมวงไปด้วยได้มะครับ คุณ POOHKO ตอนแรกว่าจะปั่นไปคนเดียว แต่มีเพื่อนก็ดีครับ :D
ถ้าได้ รบกวน PM บอกวันที่จะไปให้ผมด้วยได้มั้ยครับ
kaibike2014
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KHS TR101

โพสต์ โดย kaibike2014 »

น่าสนใจเหมือนกันนะครับ
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ

tatoonz เขียน: ผมขอร่วมวงไปด้วยได้มะครับ คุณ POOHKO ตอนแรกว่าจะปั่นไปคนเดียว แต่มีเพื่อนก็ดีครับ :D
ถ้าได้ รบกวน PM บอกวันที่จะไปให้ผมด้วยได้มั้ยครับ
ได้เลยค่ะ ยินดีมากๆ ตอนนี้กำลังรวบรวมพี่ๆ น้องๆ ในกลุ่ม อยากได้จำนวนเพื่อนร่วมทาง (ปั่น) เยอะๆ ค่ะ ปลอดภัยและสนุกกว่าปั่นคนเดียวค่ะ ^^
แล้วจะแจ้งทาง pm ไปนะคะ ขอคุยกับเพื่อนคุณ mexihozt ก่อนค่ะว่าสะดวกไปวันไหน

ที่คุยๆ กันในกลุ่ม น่าจะเป็นช่วง 31 ธันวาคม -2 มกราคมค่ะ ตอนแรกจะไปช่วง 27-28 ธค. พอดีติดทริปไทรโยคค่ะ

kaibike2014
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KHS TR101

โพสต์ โดย kaibike2014 »

POOHKO เขียน:
tatoonz เขียน: ผมขอร่วมวงไปด้วยได้มะครับ คุณ POOHKO ตอนแรกว่าจะปั่นไปคนเดียว แต่มีเพื่อนก็ดีครับ :D
ได้เลยค่ะ ยินดีมากๆ ตอนนี้กำลังรวบรวมพี่ๆ น้องๆ ในกลุ่ม อยากได้จำนวนเพื่อนร่วมทาง (ปั่น) เยอะๆ ค่ะ ปลอดภัยและสนุกกว่าปั่นคนเดียวค่ะ ^^
แล้วจะแจ้งทาง pm ไปนะคะ ขอคุยกับเพื่อนคุณ mexihozt ก่อนค่ะว่าสะดวกไปวันไหน

ที่คุยๆ กันในกลุ่ม น่าจะเป็นช่วง 31 ธันวาคม -2 มกราคมค่ะ ตอนแรกจะไปช่วง 27-28 ธค. พอดีติดทริปไทรโยคค่ะ
น่าสนใจเหมือนกันนะครับ ไปเช้า-เย็นกลับหรือว่า ค้างคืนครับ อยากไปด้วยครับ
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปจากที่คุยกับคุณโอ เพื่อนคุณ mexihozt ค่ะ

เดินทางวันที่ 31 ธันวาคม 2557 ค่ะ **คุณโอ เคยปั่นกลับบ้านที่สุพรรณบุรี จะนำทางไปค่ะ**

จุดนัดแรก หน้าหมู่บ้านแกรนด์คาแนล ถนนโลคัลโรด (5.30 น.) --> ถนนโลคัลโรด --> เลี้ยวซ้ายเข้าถนนรังสิต-ปทุมธานี (5.50-6.00 น.) --> ผ่านตลาดพูนทรัพย์ --> เทคโนปทุมธานี--> ลาดหลุมแก้ว-->สุพรรณบุรี

ท่านใดสนใจร่วมเดินทางก็มาเจอกันที่จุดนัดแรก หรือระหว่างทางได้ค่ะ
ไปค้างคืนที่สุพรรณบุรี
จากที่คุยกัน มีเพื่อนคุณโอ 2 ท่านจะปั่นกลับค่ะ

tatoonz
สมาชิก
สมาชิก

POOHKO เขียน:สรุปจากที่คุยกับคุณโอ เพื่อนคุณ mexihozt ค่ะ

เดินทางวันที่ 31 ธันวาคม 2557 ค่ะ **คุณโอ เคยปั่นกลับบ้านที่สุพรรณบุรี จะนำทางไปค่ะ**

จุดนัดแรก หน้าหมู่บ้านแกรนด์คาแนล ถนนโลคัลโรด (5.30 น.) --> ถนนโลคัลโรด --> เลี้ยวซ้ายเข้าถนนรังสิต-ปทุมธานี (5.50-6.00 น.) --> ผ่านตลาดพูนทรัพย์ --> เทคโนปทุมธานี--> ลาดหลุมแก้ว-->สุพรรณบุรี

ท่านใดสนใจร่วมเดินทางก็มาเจอกันที่จุดนัดแรก หรือระหว่างทางได้ค่ะ
ไปค้างคืนที่สุพรรณบุรี
จากที่คุยกัน มีเพื่อนคุณโอ 2 ท่านจะปั่นกลับค่ะ
ขอบคุณมากครับคุณปู เดี๋ยวผมคุยกับทางบ้านก่อนนะครับ แล้วจะ PM รายละเอียดไปให้อีกทีครับ ^^
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่าจะสรุปทริปวันที่ 4 มกราคม 58...เมื่อวานจัดหนักไปนิด 150 กม. กลับถึงบ้านร่างจะแหลก ไม่มีสภาพจะสรุปทริปเลยค่ะ
เด๋วว่างๆ จะมาสรุปทริปให้ค่ะ

ทริปนี้ ขอบคุณ คุณโอหัวลาก ขอบคุณ คุณโย่งที่ช่วยลากให้ตั้งแต่ตัวเมืองสุพรรณจนถึงศรีประจันต์ ลมแรงมากๆ :mrgreen:
ขอบคุณน้องตูน (จขกท.) ป๋าตึ๋งและพี่กิต ที่ไปร่วมเหนื่อยด้วยกัน :D :D
สนุกมากๆ ว่างๆ ชวนกันไปใหม่นะคะ...ป๋าตึ๋งต้องการ ^^"

ที่คิดไว้ อยากจะตามรอยเส้นทางของคุณโย่งที่ผ่านตลาดเก้าห้อง ยังไงคงต้องรบกวนคุณโย่งนำทางด้วยค่ะ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”