อัมพวา วันธรรมดา น่าสนใจไหมครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

อัมพวา วันธรรมดา น่าสนใจไหมครับ

โพสต์ โดย O'Pern »

พาเพื่อนต่างชาติเที่ยว จะหารถเช่าขี่แถวนั้น ค้าง 1 คืน แนะนำไปไหนดี กินอะไรดี มีตลาดเช้า ตลาดกลางคืนไหมครับ

ขอที่พักเงียบๆ แบบดูดีด้วยครับ
fear is a mind killer
รูปประจำตัวสมาชิก
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: อัมพวา วันธรรมดา น่าสนใจไหมครับ

โพสต์ โดย iN2 »

http://www.luf.co.th/BanKhunKlao.html

ลองดูที่นี่ โฮมสเตย์ เงียบดี ซอยข้างวัดช่องลม ติดริมน้ำเลย หัวล่ะ 400บาท พร้อมอาหารเช้า เป็นข้าวต้มกุ้ง กับกาแฟ โอวัลติน อาหารว่างกินคู่กันอีกหน่อย ^^ เคยไปนอนเมื่อสัก 5-6ปีก่อน อาจจะดุบ้านๆนะ แต่ผมว่าฝรั่งน่าจะชอบ ถ้าลุงเกล้าแกยังอยู่นะ ดีเลยใจดีมาก
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
ติดต่อ:

Re: อัมพวา วันธรรมดา น่าสนใจไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ท่านใดมีสิ่งใดจะแนะนำ เรียนเชิญนะครับ ผมไม่ได้ไปมาหลายปีมากแล้ว
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

แนะนำ โฮมสเตย์บ้านเตาไทยเดิม อัมพวาครับ เพิ่งไปมาล่าสุด อาหารไทยอร่อยมากๆๆๆ เป็นเรือนไทยโบราณติดแอร์ทุกห้อง
ที่พักสงบ สวย และ ถูกที่สุดในอัมพวาตอนนี้ 600 บาท รวมอาหารเช้า ฝรั่งเพียบ
โทรไปจองก่อนนะครับ เต็มตลอด
https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%9 ... 4928069198
ไฟล์แนบ
b1.jpg (110.43 KiB) เข้าดูแล้ว 1551 ครั้ง
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สุดยอดมาก

ขอบคุณครับ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

อยากถามครับ เวลาปั่นบนเส้นพระราม2 พอจะถึงอัมพวา มันจะมีสะพานกลับรถเพื่อไปทางตลาดร่มหุบ อยากถามว่าปั่นขึ้นสะพานกันหรือว่าไปยกจย ขึ้นสะพานคนข้าม หรือว่าไปยูเทิร์นตรงเกาะกลางครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

Dhandranunda เขียน:อยากถามครับ เวลาปั่นบนเส้นพระราม2 พอจะถึงอัมพวา มันจะมีสะพานกลับรถเพื่อไปทางตลาดร่มหุบ อยากถามว่าปั่นขึ้นสะพานกันหรือว่าไปยกจย ขึ้นสะพานคนข้าม หรือว่าไปยูเทิร์นตรงเกาะกลางครับ
ปั่นขึ้นสะพานโค้งเลยครับ แต่ระวังรถหน่อยก็ดีพี่ขวด รถใหญ่เยอะ
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

woodyvuth เขียน:
Dhandranunda เขียน:อยากถามครับ เวลาปั่นบนเส้นพระราม2 พอจะถึงอัมพวา มันจะมีสะพานกลับรถเพื่อไปทางตลาดร่มหุบ อยากถามว่าปั่นขึ้นสะพานกันหรือว่าไปยกจย ขึ้นสะพานคนข้าม หรือว่าไปยูเทิร์นตรงเกาะกลางครับ
ปั่นขึ้นสะพานโค้งเลยครับ แต่ระวังรถหน่อยก็ดีพี่ขวด รถใหญ่เยอะ
ตรงนี้แหละที่กลัว!
ขวด

The Power Of Slow Ride
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

Dhandranunda เขียน:
woodyvuth เขียน:
ตรงนี้แหละที่กลัว!
คำตอบมันอยู่ที่ตัวพี่ขวดแล้วนี่คับ กลัวก็แบกข้ามสะพานลอย ไม่เห็นต้องคิดมาก ^^
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถ้าขี่จาก กทม มาถึงตรงจุดนี้ มันก็ไม่มีอะไรน่ากลัวแล้วล่ะครับ ไอ้ที่เราผ่านมาตลอดทาง รถมันเยอะเสียยิ่งกว่าสะพานโค้งอันนี้อีก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”