ปั่นกาญจนบุรี

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
aqua
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BIANCHI KUMA 27.1 ORBREA AVANT M30S

ปั่นกาญจนบุรี

โพสต์ โดย aqua »

จะไปพักแพริมน้ำด้วยครับ ว่าจะเอา MTB ไปด้วยขอคำแนะนำที่พักบรรยากาศดีๆ มีที่สำหรับปั่นจักรยาน เน้นแถวๆริมเขื่อนครับ (เขื่อนไหนก้อได้ครับ) ไปสามวันสองคืนครับ
ปล. มีเด็กๆ ไปด้วย เลยเอาแค่ที่พักริมน้ำครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

Re: ปั่นกาญจนบุรี

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

แนะนำเขื่อนวชิราลงกรณ์หรือเขื่อนเขาแหลมครับ อยู่ทองผาภูมิ ส่วนที่พักมีริมน้ำสวยๆ หลายแห่ง อยู่เลยเขื่อนขึ้นไปอีกไม่ไกลครับ เส้นไปปิล็อก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมเรียงที่พักโซนนี้มาให้นะครับ :D :D
ประมาณสามกิโลถ้าขับรถมาจากแยกเขื่อนจะพบที่พักตามนี้
แพอังคณา
กินรีรีสอร์ท
แพสามอนงค์
แพผาผึ้ง
ทวีชัยทองผาภูมิ
วังไผ่ชาเล่ต์
แพวังอินผา
เขาแหลมรีสอร์ท
แพริมเขื่อน
แพราชู ..... (ผมเคยไปพักที่นี่แต่ไม่แนะนำ)
แพอารีย์กิจ
แพทรายทอง
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”