สอบถามเรื่องการนั่งรถไฟ ไปปั่นๆ เส้นทาง อุโมงต้นไม้ - เขื่อนป่าสัก - ทุ่งทานตะวัน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
MaShiManoch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867461680
team: --> แก๊งขนมหมา <--
Bike: Eddy Merckx Vintage เก่าๆ

สอบถามเรื่องการนั่งรถไฟ ไปปั่นๆ เส้นทาง อุโมงต้นไม้ - เขื่อนป่าสัก - ทุ่งทานตะวัน

โพสต์ โดย MaShiManoch »

พอดีวันที่ 5 ธันวาคม 2557 นี้

ผมอยากจะออกไปปั่น ต่างจังหวัด
โดยนำขึ้นรถไฟช่่วงเช้าๆ ที่หัวลำโพง
แต่ไม่ทราบว่าจะต้องไปลงสถานีไหน แล้วไปยังไง
เห็นเขาบอกต้องลง แก่งคอย หรือ มวกเหล็ก ลงอันไหนดีกว่าครับ

เส้นทางที่ไป คือ
อุโมงต้นไม้ - เขื่อนป่าสัก - ทุ่งทานตะวัน

มีพี่ๆ เพื่อน ท่านใดเคยไป มาแล้ว
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับผม

หรือมีท่านใด สนใจจะร่วมทริป ก้อสนใจร่วมวงสนทนา กันได้ครับ
Line : MaShiManoch ครับ
ผมอยู่ แถวเจริญกรุง ครับ
:D :D :D :D

ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าด้วยครับ
^_______^
^_^ ปั่นแล้ว ให้อะไร มากกว่าที่ คุณ คิด ^_^
athi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB:Giant Rincon V 2014 Size S, Folding Bike: DAHON Horize

Re: สอบถามเรื่องการนั่งรถไฟ ไปปั่นๆ เส้นทาง อุโมงต้นไม้ - เขื่อนป่าสัก - ทุ่งทานตะวัน

โพสต์ โดย athi »

ผมทำตัวเลือกให้พิจารณาครับเผื่อหาข้อมูลรถไฟไม่ทัน
1. เอาใส่รถเราไปเอง ไปนอนรีสอร์ทสัก 1-2 คืน
2. บางรีสอร์ทเขามีจักรยานไว้บริการครับ (แก้ขัด) เช่น ที่ศุภาลัย รีสอร์ท เป็นต้น ไม่ไกลจากเขื่อน อุโมงค์ และทุ่งครับ
MaShiManoch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867461680
team: --> แก๊งขนมหมา <--
Bike: Eddy Merckx Vintage เก่าๆ

Re: สอบถามเรื่องการนั่งรถไฟ ไปปั่นๆ เส้นทาง อุโมงต้นไม้ - เขื่อนป่าสัก - ทุ่งทานตะวัน

โพสต์ โดย MaShiManoch »

athi เขียน:ผมทำตัวเลือกให้พิจารณาครับเผื่อหาข้อมูลรถไฟไม่ทัน
1. เอาใส่รถเราไปเอง ไปนอนรีสอร์ทสัก 1-2 คืน
2. บางรีสอร์ทเขามีจักรยานไว้บริการครับ (แก้ขัด) เช่น ที่ศุภาลัย รีสอร์ท เป็นต้น ไม่ไกลจากเขื่อน อุโมงค์ และทุ่งครับ
ขอบคุณพี่มาก ครับผม
:D :D :D :D ^^
^_^ ปั่นแล้ว ให้อะไร มากกว่าที่ คุณ คิด ^_^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”