ไปเขื่อนขุนด่านฯ ใช้เส้นทางไหนดีครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ไปเขื่อนขุนด่านฯ ใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

พอพ้นถนนรังสิต-นครนายก ตัดกับถนนสุวรรณศร ควรใช้เส้น ทางหลวงแผ่นดิน 3049 หรือเลี้ยวขวามาตามถนนสุวรรณศรเพื่อเลี้ยวซ้ายเข้าถนนทางหลวงแผ่นดิน 3239 ดีกว่ากันครับ

ดูเหมือน 3239 จะสั้นกว่าแต่สภาพถนนแคบ แต่ถนนเส้น 3049 ดีกว่ามีไหล่ทาง ถนนเรียบ

ไม่ทราบว่าถนนทั้งสองเส้นนี้เป็นเนินชันแค่ไหนครับ

ถามอีกนิดครับ ถ้าปั่นจากวิภาวดีรังสิต พอไปถึงแจ้งวัฒนะ ผ่านวัดหลักสี่ สามารถเลี้ยวเข้าถนนกำแพงเพชร6 (โลคัลโรด) ได้รึยังครับ ทางยังมีการก่อสร้างอะไรช่วงนั้นมั้ย

ผมคิดว่าอาจจะลองปั่นอ้อมไปแล้วข้ามทางรถไฟใช้เส้นรังสิต-ปทุมธานี พอถึงโค้งตรงฟิวเจอร์ปาร์กรังสิตก็ยกจย ขึ้นสะพานลอยไปลงเพื่อปั่นต่อเข้ารังสิต-นครนายก

คือเส้นวัดมูลจินดาราม จากบ้านผมระยะทางก็น่าจะพอๆ กัน
ขวด

The Power Of Slow Ride
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

Re: ไปเขื่อนขุนด่านฯ ใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย Yajokkung »

ปั่นเส้นวิภาวดี ไปถึงทางข้ามรถไฟตรงสนามบินดอนเมืองเลยครับพี่ขวด เจอทั่งฝุ่นทั้งตะปูเลยถ้าพี่เข้าโลคัสตรงวัดหลักสี่

ไป 3049 ดีกว่าแนะนำ -- / มันก็ไม่ค่อยแตกต่างกันมาก
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ไปเขื่อนขุนด่านฯ ใช้เส้นทางไหนดีครับ

Yajokkung เขียน:ปั่นเส้นวิภาวดี ไปถึงทางข้ามรถไฟตรงสนามบินดอนเมืองเลยครับพี่ขวด เจอทั่งฝุ่นทั้งตะปูเลยถ้าพี่เข้าโลคัสตรงวัดหลักสี่

ไป 3049 ดีกว่าแนะนำ -- / มันก็ไม่ค่อยแตกต่างกันมาก
ขอบคุณคับ ว่าจะปั่นไปเขื่อนขุนด่านกะเค้าบ้าง :?
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

พอดีแอบอ่านเส้นทางของคุณ เสือ spectrum พหลโยธินหน้าฐานทัพอากาศเข้าเส้นสายไหม เลียบคลองห้าแล้วผมว่าเส้นทางนี้ดีที่สุดครับ หลีกเลี่ยงรถราวิ่งเร็วๆ บนถนนได้เยอะ ไปออกรังสิตนครนายก จะลองเส้นทางนี้น่าจะเวิร์คสุดๆ แล้ว ไม่น่าจะหลงเพราะคุณเสือฯ เขียนได้ละเอียดมาก
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ปั่นไปสำรวจเส้นทางแค่วัดมูลจินดา รถไปรังสิตนครนายกขาออกติดขัดยาวเลย
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”