เพื่อนๆ ที่ปั่นชอควิวล์ ย้ายไปปั่นที่ไหนกันครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Maew101
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว101

เพื่อนๆ ที่ปั่นชอควิวล์ ย้ายไปปั่นที่ไหนกันครับ

โพสต์ โดย Maew101 »

หลังจากที่ถนนฝั่งตรงข้ามชอควิวล์ชำรุดและเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุ สังเกตุเห็นว่าสมาชิกมาปั่นน้อยลง ไม่ทราบมีเส้นทางใหม่หรือเปล่าครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
unclesharp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma, Merida Scultura 901

Re: เพื่อนๆ ที่ปั่นชอควิวล์ ย้ายไปปั่นที่ไหนกันครับ

โพสต์ โดย unclesharp »

เป็นไปได้ว่าอาจจะมีคนมาปั่นที่นี่น้อยลงบ้าง หรือไม่คนที่มาปั่นที่นี่ก็อาจจะเปลี่ยนเป็นวนซ้ายแทนคือผ่านหน้าช็อควิลล์แล้วเลี้ยวซ้ายที่คู่ขนานแล้วไปเลี้ยวซ้ายอีกทีจากนั้นก็ตรงไปนวมินทร์แล้วก็วนกลับมาช็อควิลล์

ผมเองก็จะวนซ้ายแต่จะไม่ออกถนนนวมินทร์ พอไปถึงแม๊กซ์แวลูก็จะวนกลับรถที่ใต้สะพานแล้วก็ปั่นย้อนกลับไปเลี้ยวขวาใต้สะพานข้ามถนนกาญจนาแล้วไปตามคู่ขนานมาเลี้ยวเข้าถนนช็อควิลล์แล้วมากลับรถแค่หน้าช็อควิลล์ (ตรงต่อไปไม่ไหวเพราะถนนย่ำแย่หน่อย)
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

Re: เพื่อนๆ ที่ปั่นชอควิวล์ ย้ายไปปั่นที่ไหนกันครับ

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

unclesharp เขียน:เป็นไปได้ว่าอาจจะมีคนมาปั่นที่นี่น้อยลงบ้าง หรือไม่คนที่มาปั่นที่นี่ก็อาจจะเปลี่ยนเป็นวนซ้ายแทนคือผ่านหน้าช็อควิลล์แล้วเลี้ยวซ้ายที่คู่ขนานแล้วไปเลี้ยวซ้ายอีกทีจากนั้นก็ตรงไปนวมินทร์แล้วก็วนกลับมาช็อควิลล์

ผมเองก็จะวนซ้ายแต่จะไม่ออกถนนนวมินทร์ พอไปถึงแม๊กซ์แวลูก็จะวนกลับรถที่ใต้สะพานแล้วก็ปั่นย้อนกลับไปเลี้ยวขวาใต้สะพานข้ามถนนกาญจนาแล้วไปตามคู่ขนานมาเลี้ยวเข้าถนนช็อควิลล์แล้วมากลับรถแค่หน้าช็อควิลล์ (ตรงต่อไปไม่ไหวเพราะถนนย่ำแย่หน่อย)
ถ้าไม่อยากข้ามสะพานและเลี่ยงรถมากบนถนน เกษตรนวมินทร์-รามอินทรา ช่วงmax value - สพานข้ามมอเตอร์เวย์
ให้ใช้คู่ขนานเลียบมอเตอร์เวย์ จากchocolate ville ไปรามอินทรา วนรอบประมาณ 5 km ทางดีรถน้อย แต่มีรถวิ่งสวนทาง
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

แต่ก่อนผมขี่วนรอบใหญ่ 2 รอบต่อเนื่อง รวมขี่จากบ้านจะได้ระยะทางประมาณ 42 โล ใช้เวลาขี่ 1:30 ชั่วโมงต่อเนื่องถึงได้พัก

พอถนนเส้นหน้าช๊อกวิลล์พัง ผมก็ขี่มาจากบ้าน ผ่านหน้าช๊อกวิลล์แล้วออกไปวนรอบใหญ่ครับ แต่คราวนี้ไม่วนกลับมาผ่านเส้นหน้าช๊อกวิลล์ ระยะทางจะหายไป 6 โล ก็เลยเพิ่มเป้นวนรอบใหญ่ 3 รอบติด ให้ใช้ระยะเวลาบนอานต่อเนื่อง 1:30 ชั่วโมงเป้นอย่างน้อยถึงได้จอดพักครับ
Maew101
สมาชิก
สมาชิก

พอได้แนวแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
jakkaj
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma 5300

โพสต์ โดย jakkaj »

ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะครับ
สำลี ณ.แอนฟิลด์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

โพสต์ โดย สำลี ณ.แอนฟิลด์ »

ส่วนมากผมจะปั่นจากเลียบด่วนแถว sc park แล้วไปแถว ถนนเลียบ ร.11
วนออกพหลโยธินมาถึงเกษตร แล้วปั่นเส้นเกษตร นวมินทร์ วนกลับ sc-park
ได้ระยะประมาณ 30 กม.
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

กลับมาปั่น chocolate ville เถอะครับทางดีแล้ว
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
สมาชิก

ทักษิณาวรรต เขียน:กลับมาปั่น chocolate ville เถอะครับทางดีแล้ว
ใช่เลยครับ ทางดีเหมือนเดิมครับ

มีจุดเตือนภัยฝั่ง ชอควิลล์ ตรงบริเวณก่อสร้างโชว์รูมบริเวณใกล้สะพานมีรถของบริษัทก่อสร้างจอดเต็มตั้งแต่ก่อนสะพานยันบ้านพักกคนงานทำให้พวกเราต้องเบี่ยงมาปั่นบนถนน ขอใ้ห้ระวังรถข้างหลังกันให้มากๆน่คะรับ เป็นทางโค้งและขึ้นสะพาน บางครั้งมีรถออกจากบ้านพักคนงาน :D
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย stl »

ชอล์ควิลล์ ถนนซ่อมเสร็จแล้วเหรอครับ
น่ากลับไปปั่นอีกซะแล้ว
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย stl »

Maew101 เขียน:
ทักษิณาวรรต เขียน:กลับมาปั่น chocolate ville เถอะครับทางดีแล้ว
ใช่เลยครับ ทางดีเหมือนเดิมครับ

มีจุดเตือนภัยฝั่ง ชอควิลล์ ตรงบริเวณก่อสร้างโชว์รูมบริเวณใกล้สะพานมีรถของบริษัทก่อสร้างจอดเต็มตั้งแต่ก่อนสะพานยันบ้านพักกคนงานทำให้พวกเราต้องเบี่ยงมาปั่นบนถนน ขอใ้ห้ระวังรถข้างหลังกันให้มากๆน่คะรับ เป็นทางโค้งและขึ้นสะพาน บางครั้งมีรถออกจากบ้านพักคนงาน :D
วันนี้เจอมาสดๆ เลยครับ จุดทางโค้งใกล้จุดกลับรถตรงมอเตอร์เวย์ ทาง 2 เลน พวกรถคนงานจอดกันไป 1 เลน ดันยังจะมีกะบะคนงานหน้าด้านขับย้อนศร ถอยหลังมาปิดเลนไปอีก (น่าจะขับเลยไปเห็นที่จอด เลยถอยหลังย้อนมันซะเลย) จักรยานปั่นตามหลังผมมาเบรคล้มกันไป เห็นแล้วแค้นใจพวกนี้จริงๆครับ ชอบทำไรมักง่าย
Maew101
สมาชิก
สมาชิก

ก่อสร้างเสร็จแล้วน่าจะทำให้ดีขึ้น น่าจะย้ายออกไปในเร็ววันครับ
sookchat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9831559
team: ฅนชานเมือง
Bike: Merinda MATT5 / L.K.L.M. Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sookchat »

ตอนนี้ถนนโล่งดีแล้วครับ ยิ่งปิดเทอมรถจะน้อยหน่อย จะมีที่ต้องระวังก็ตรงไฟแดงแยกถ.นวมินทร์ นอกนั้นก็โล่งดี ผมปั่นทุกเช้า
https://www.facebook.com/sookchat
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=39747
บังมัด ฅนชานเมือง(มีนบุรี) 130,000 ก.ม.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”