คลองสาม ไป อโศก

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
mingm
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mingm »

เป็นไปได้มั้ยครับ ??
มีเส้นทางหลบถนนใหญ่แนะนำมั้ยครับ ??

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

Re: คลองสาม ไป อโศก

โพสต์ โดย vuthvelo »

อโศกอยู่ใจกลางเมืองหลวง คงยากที่จะไม่เจอถนนใหญ่ครับ ส่วนมากผมจะวิ่งพหลโยธิน >วิภาวดี >รัชดา >พระรามเก้า เข้าอโศก ถนนใหญ่ล้วนๆเลย :lol:
แต่เป็นเส้นทางที่ไม่อ้อมมาก เพราะตอนเช้าๆรถติดสุดๆ ปั่นซอกแซกสบายๆ
Live The Ride
mingm
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ

ปกติคุณขี่ไปทำงานเส้นนี่เลยหรือป่าว ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

โพสต์ โดย vuthvelo »

mingm เขียน:ขอบคุณครับ

ปกติคุณขี่ไปทำงานเส้นนี่เลยหรือป่าว ครับ
อาทิตย์ละสองสามวันครับ บางทีก็แวะไปศูนย์ประชุมสิริกิตน่ะ เวลามีงาน แต่ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าไปแล้วครับ
เห็นมีจักรยานหายบ่อย :lol:
Live The Ride
mingm
สมาชิก
สมาชิก

vuthvelo เขียน:
mingm เขียน:ขอบคุณครับ

อาทิตย์ละสองสามวันครับ บางทีก็แวะไปศูนย์ประชุมสิริกิตน่ะ เวลามีงาน แต่ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าไปแล้วครับ
เห็นมีจักรยานหายบ่อย :lol:
เรียบร้อยครับวันนี้ ปั่นมาแล้ว เอิ้กๆๆๆ
ออกอาการเสี่ยงล้อรถน่าดู อิอิ
แต่วันนี้ ออกมาเส้นสะพานใหม่น่ะครับ
ตัดออกมาทางวัด แถวๆๆ คลองสอง - สาม ทะลุมาออกตรงปั้มน้ำมันก่อนขึ้นสะพานใหม่พอดี
apiwat_y
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8355616
team: -
Bike: Surly
ติดต่อ:

โพสต์ โดย apiwat_y »

กำลังหาเพื่อนปั่นเหมือนกันครับ เริ่มจากที่ไหนครับ
mingm
สมาชิก
สมาชิก

คลองสามครับผม หมู่บ้านการ์เด้นวิลล่า 5
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”