ใครปั่นเส้นwork point ทุกวันอาทิตย์บ้างค่ะ... อยากไปปั่นบ้างไม่รู้ทางดีรึเปล่า

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
minji
สมาชิก
สมาชิก
Tel: line id minji1975
Bike: skye

ใครปั่นเส้นwork point ทุกวันอาทิตย์บ้างค่ะ... อยากไปปั่นบ้างไม่รู้ทางดีรึเปล่า

โพสต์ โดย minji »

อยากลองไปปั่นเส้นworkpoint บ้างแต่ไม่รู้เส้นทางดูในGoogle map ก็ให้ปั่นตรงอย่างเดียวเลยอยากรู้ว่ามีคนปั่นกันเยอะไหม๊ค่ะวันอาทิตย์
mingm
สมาชิก
สมาชิก

Re: ใครปั่นเส้นwork point ทุกวันอาทิตย์บ้างค่ะ... อยากไปปั่นบ้างไม่รู้ทางดีรึเปล่า

โพสต์ โดย mingm »

ผมอยู่ นวนครครับ ปั่นเมื่อประมาณ สอง สาม อาทิตก่อน ช่วง ม.ธรรมศาสตร์ มีทำถนนครับ พอหลุดมา ปั่นสบายยัน บางปะอิน อยุธยา เลย

ว่าแต่สนใจไปกันมั้ยครับ อิอิ
tarin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich Sign Fuji Palette
ติดต่อ:

Re: ใครปั่นเส้นwork point ทุกวันอาทิตย์บ้างค่ะ... อยากไปปั่นบ้างไม่รู้ทางดีรึเปล่า

โพสต์ โดย tarin »

ถ้าจาก workpoint ตรงเส้นคลองเปรมอย่างเดียวเลย ถนนซ่อมอยู่ช่วงนึง น่าจะยังไม่เสร็จดี

ปั่นหมอบเหรอครับ คาดว่าจะปั่นระยะทางเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ที่ปั่นกันจะหลบออกไปทางซอยสันติภาพน่ะครับ ถ้าไปถึงศูนย์ศิลปาชีพก็น่าจะประมาณ 55 กิโล (ไปกลับ) เส้นนี้ทางดีครับ

ถ้าเส้นคลองเปรมซ่อมเสร็จเมื่อไหร่ ก็สามารถปั่นตรงไปแล้ววนไปศูนย์ศิลปาชีพและมาออกที่ซอยสันติภาพได้ ประมาณ 65 กิโล
รูปประจำตัวสมาชิก
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: One Leg Bike, K6Team
Bike: Tarmac, Surly LHT, Giant Expressway1, Polygon Cleo 3.0

โพสต์ โดย POOHKO »

วันนี้เอาหมอบไปปั่นมาค่ะ ถนนเสร็จเกือบ 100% แล้ว หมอบปั่นได้ค่ะ
เหลือครึ่งซีกถนนอีกนิดเดียว (ขากลับเห็นรถกำลังเทปูนค่ะ) ที่เหลือก็การทำไหล่ทาง (เสร็จแล้วบางส่วน)
LIVE TO RIDE
RIDE FOR A BETTER HEALTH

LIFE is like riding a bicycle, To keep your balance, you have to keep moving--ALBERT EINSTEIN
minji
สมาชิก
สมาชิก
Tel: line id minji1975
Bike: skye

โพสต์ โดย minji »

ขอบคุณค่ะวันนี้ลองปั่นไปสถานีกาแฟค่ะแดดร้อน..แต่สนุกดีค่ะต้นเดือนคาดว่าจะออกหมอบแล้วจะไปลองอีกครั้ง
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

วันเสาร์ไปมาครับ แทบจะเสร็จแล้วครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
punchman73
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย punchman73 »

วันอาทิตย์ เส่นเลียบคลองเปรม ล้อหมุนกี่โมงกันครับ อยากไปแจมด้วยครับ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

จากวิภาวดี จะเข้าโลคัลโรดช่วงไหนดีครับเพื่อเลี่ยงแนวรื้อตอม่อโฮปเวลล์
ขวด

The Power Of Slow Ride
mingm
สมาชิก
สมาชิก

Re:

โพสต์ โดย mingm »

Dhandranunda เขียน:จากวิภาวดี จะเข้าโลคัลโรดช่วงไหนดีครับเพื่อเลี่ยงแนวรื้อตอม่อโฮปเวลล์
ตอนนี้ทั้งเส้น โลคัลโรดทั้งรื้อ ทั้งสร้างครับ ตรงเข้ารังสิตทางหลักดีกว่าครับ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: Re:

โพสต์ โดย Dhandranunda »

mingm เขียน:
Dhandranunda เขียน:จากวิภาวดี จะเข้าโลคัลโรดช่วงไหนดีครับเพื่อเลี่ยงแนวรื้อตอม่อโฮปเวลล์
ตอนนี้ทั้งเส้น โลคัลโรดทั้งรื้อ ทั้งสร้างครับ ตรงเข้ารังสิตทางหลักดีกว่าครับ
วันนี้ผมลองใช้ถนนวิภาวดีหน้าดอนเมืองเป็นเส้นทางขากลับ โห น่ากลัวสุดๆ ครับ รถเร็ว ไม่มีไหล่ทางเลย จะเจอช่วงทางเบี่ยงหลายช่วง โบกกันมือเป็นระวิงเลย
แต่ขาไปผมว่าน่าจะโอเคกว่า เคยปั่นไปดูไม่น่าหนักใจเท่าขากลับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”