รบกวนขอเส้นทางปั่นหน่อยครับจะปั่นจากราชบุรีไปพัทยา มือใหม่ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
aun69
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยานเพื่อเพื่อนมนุษย์ราชบุรี
Bike: terk 1.1
ติดต่อ:

รบกวนขอเส้นทางปั่นหน่อยครับจะปั่นจากราชบุรีไปพัทยา มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย aun69 »

แนะนำเส้นทางปั่นจากราชบุรีไปพัทยาหน่อยครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

Re: รบกวนขอเส้นทางปั่นหน่อยครับจะปั่นจากราชบุรีไปพัทยา มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย vuthvelo »

มือใหม่จะปั่นไกลขนาดนี้ไหวเหรอครับ แต่ถ้าจะปั่น ก็ปั่นจากราชบุรีมากทมก่อน จากนั้นหาทางปั่นมาที่สี่แยกบางนา จากนั้นก็ปั่นตรงไปเรื่อยๆเลย จะมีป้ายบอกทางตลอด ประมาณ160โลครับ ทางทีดี หากลุ่มปั่นมาจะปลอดภัยกว่านะครับ
ไฟล์แนบ
Pattaya.jpg (114.2 KiB) เข้าดูแล้ว 1266 ครั้ง
Live The Ride
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปทุกดอย..คอยข้างล่าง
Bike: mosso..เก่าๆ
ตำแหน่ง: ห้วยเหียน ชลบุรี

Re: รบกวนขอเส้นทางปั่นหน่อยครับจะปั่นจากราชบุรีไปพัทยา มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย kitti-u »

รถเยอะมากตั้งแต่นครปฐมยันกรุงเทพกว่าจะลงแพที่พระประแดงออกปู่เจ้าออกบางนาไปพัทยามันจะหมดสนุกหาที่ปั่นเพชรบุรีหัวหินน่าจะดีกว่านะ
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

ช่างกล้าดี
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

ผมก็เคยคิดอยากจะปั่นไปหรือไปปั่นแถวสัตหีบ ก็อยู่เลยพัทยาไปไม่ไกล

แต่ผมว่าเส้นทางดูอันตรายจากรถยนต์หรือรถบรรทุกนะครับ

เป็นผมจะขึ้นรถไฟไปหัวลำโพงแล้วต่อรถไฟสายพลูตาหลวงอีกที

แล้วปั่นเที่ยวหนุกๆ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
Witit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818511926
Bike: Gary Fisher / TrinX / Araya Touring

โพสต์ โดย Witit »

เอ้ บ้านโป่ง เขียน:ผมก็เคยคิดอยากจะปั่นไปหรือไปปั่นแถวสัตหีบ ก็อยู่เลยพัทยาไปไม่ไกล

แต่ผมว่าเส้นทางดูอันตรายจากรถยนต์หรือรถบรรทุกนะครับ

เป็นผมจะขึ้นรถไฟไปหัวลำโพงแล้วต่อรถไฟสายพลูตาหลวงอีกที

แล้วปั่นเที่ยวหนุกๆ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
มาบอกได้นะครับ จะพาทัวร์
ใช้สองล้อไม่ง้อน้ำมัน ปั่นเรื่อยเรื่อย เหนื่อยก็พัก
............Banchang Rayong...........
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

โพสต์ โดย vuthvelo »

ตกลงไปถึงไหนแล้ว :D
ไฟล์แนบ
Pataya-1.jpg (117.8 KiB) เข้าดูแล้ว 1122 ครั้ง
Live The Ride
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

โพสต์ โดย nopparat2510 »

อย่าเสี่ยงแบบไม่เข้าท่าดีกว่า อยู่ราชบุรีทางสะดวก ชะอำ แก่งกระจาน หัวหิน อ่าวมะนาว ทางดีกว่าเยอะ สะดวกกว่า ปลอดภัยกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”