ผมรบกวนสอบถามเส้นทาง เชียงใหม่ สะเมิงครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
howareyoutoday
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

ผมรบกวนสอบถามเส้นทาง เชียงใหม่ สะเมิงครับ

โพสต์ โดย howareyoutoday »

พอดีในวันที่ 23-26 ตุลาคมนี้ ผมจะได้ไปใช้ชีวิตอยู่ที่เชียงใหม่ แล้วก็จะเอาจักรยานไปด้วยครับ

ผมมีความตั้งใจ ที่จะไปที่สะเมิง และก็ตรง 7 พับ มากๆ แต่ด้วยความที่ไม่เคยไปปั่นจักรยานที่เชียงใหม่เลย ครั้งนี้จะเป็นครั้งแรกในชีวิตผมที่จะเอายางจักรยานไปสัมผัสพื้นเชียงใหม่ครับ

รบกวนอยากสอบถามคนพื้นที่ว่า เราสามารถปั่นจากตัวเมืองไปได้เลยมั้ยครับ เพราะผมพักในเมืองครับ เส้นทางจากในเมืองไปสะเมิงเป็นอย่างไรบ้างครับ ผมไปปั่นคนเดียวครับ จะอันตรายมั้ย

แล้วเส้นทางที่ไปกันคือทางไหนครับ ผมพยายามหาข้อมูลอยู่หลายที่ตามเวปไซท์ แต่บอกตรงๆว่า งง ครับ เพราะไม่เคยไปจริงๆ นึกทางไม่ออก

ท่านใดพอจะทราบโปรดชี้แนะด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
book-_-hippo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อะไรก็ได้ที่ถีบได้

Re: ผมรบกวนสอบถามเส้นทาง เชียงใหม่ สะเมิงครับ

โพสต์ โดย book-_-hippo »

สะเมิงไปได้สองทางครับ เข้าทางหางดงกับแม่ริม

หากพี่อยากจะลองไต่ขึ้นเจ็ดพับต้องเข้าทางแม่ริมครับ
สมาชิก
สมาชิก

Re: ผมรบกวนสอบถามเส้นทาง เชียงใหม่ สะเมิงครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ :D :D :D :D
สมาชิก
สมาชิก

อยากไปม่อนแจ่มด้วย ^^

ไปทั้งทีต้องเอาให้คุ้ม
book-_-hippo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อะไรก็ได้ที่ถีบได้

โพสต์ โดย book-_-hippo »

เส้นนั้นไปได้หลายที่เลยครับ ไม่ว่าจะเป็น
น้ำตกแม่สา
ปางช้าง
ม่อนแจ่ม
ร้านกาแฟชื่อดังมากมาย
แหล่งกิจกรรมจำพวก x-tream
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณนะครับ คุณbook-_-hippo ไม่ทราบอยู่เชียงใหม่หรือเปล่าครับ ถ้ามีโอกาศ อยากร่วมแจมด้วยนะครับ ^^
สมาชิก
สมาชิก

http://www.youtube.com/watch?v=cLSI-H4nWjA

ไปมาจนได้ครับ สวยมากๆ มากถึงมากที่สุด ชอบ อยากกลับไปอีก
suttisakh
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819189910
Bike: TREK 3700/2015 MERIDA MATT 5
ตำแหน่ง: 513/29 ถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กทม

โพสต์ โดย suttisakh »

ทางสวยจริงๆ เลยนะครับ ต้องหาโอกาสไปให้ได้
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

ถ้ามีเวลาเพิ่มอีกนิด ปั่นยาวไปถึงวัดจันทร์ได้เลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”