ถนนตัดใหม่แยกไฟฉายยาวไปถึงไหนครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ถนนตัดใหม่แยกไฟฉายยาวไปถึงไหนครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ถ้าจะไปพุทธมณฑล ม.มหิดล สามารถใช้เส้นทางถนนตัดใหม่(ที่ยังไม่เปิดใช้อย่างเป็นทางการ) ยิงยาวไปได้ถึงไหนบ้างครับ (โดยไม่เข้าถนนบรมราชชนนี)
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ถนนตัดใหม่แยกไฟฉายยาวไปถึงไหนครับ

ผมสงสัยเรื่อง street view ในกูเกิลแมพครับ คือบางเส้นทาง จะมีเยอะมาก เรียกว่าทุกมุมทุกหัวถนนเลย เช่น สายบางขุนเทียน-ชายทะเล
แต่ในหลายเส้นทางน่าจะมีแต่กลับไม่มีการสำรวจทำ street view เช่น เส้นทางไปอุทยาน ร.๒ ตั้งแต่ถนนคู่ขนานเพื่อเลี้ยวขึ้นสะพานข้ามแยกไปตลาดร่มหุบ ตรงนั้นไม่มีเลยครับ

แล้วก็ถนนที่แยกจากเพชรเกษมลงภาคใต้ ถนนเลียบหาดไปก็ไม่มี จะมีแต่ street view บนถนนสายหลักคือเพชรเกษมเท่านั้นเอง

อยากให้เขาเพิ่มการสำรวจต่อไปครับ
ขวด

ihiatum
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso

Re: ถนนตัดใหม่แยกไฟฉายยาวไปถึงไหนครับ

โพสต์ โดย ihiatum »

ไปถึงแค่ตัดถนน กาญจนาภิเษกครับ แต่สะพานข้ามตัดถนนกาญจนาภิเษก จักรยานน่าจะสามารถข้ามไปทะลุออกพุทธมณฑลสาย 2 ได้นะครับ
ID Line : IHiaTum
Akkhawi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Bullet , Coratec Mayon Disc , Trek 2.1(2014)

โพสต์ โดย Akkhawi »

ตามที่ท่านบนตอบไว้ครับ ตอนนี้ถนนตัดใหม่นี้ มาสุดอยู่ตรงถนนกาญจนาภิเษกครับ แต่ข้อดีคือ เราพอจะอาศัยปั่นข้ามถนนกาญจนาภิเษกมาได้เลยครับ (ระวังนิดนึงเพราะสะพานกำลังทำ มักจะมีเศษวัสดุเล็กๆคมๆอยู่มาก ยางอาจแตกได้ง่ายขึ้น) ข้ามมาแล้วเข้าซอยใกล้สุดที่สะพานลงมา จะมาออกที่ ซอยพุทธมณฑสายสอง 15 ครับ วิ่งต่อไป พุทธมณฑลสายสาม เลี้ยวขวาแล้วไปถนนอุทยาน วิ่งไปถึงพุทธมณฑลได้เลยครับ
uthen2511
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804521441
Bike: Bianchi lopo
ตำแหน่ง: ท้ายบ้าน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย uthen2511 »

โครงการเต็มๆจะไปออกถนนพุทธมณทลสายสี่ แต่ตอนนี้มาสุดแค่วงแหวง
ขาประจำ
ขาประจำ

ไปปั่นมาแล้วครับ เสียดายขึ้นสะพานข้ามกาญจนาภิเษกไม่ได้เลยต้องยกจย ขึ้นสะพานลอย
ขวด

mixadobe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย mixadobe »

อยากทราบเส้นทางนี้นะครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้างแล้ว
พี่น้องท่านใดปั่นเส้นนี้กันบ้างครับ
ผมกลัวว่าคนปั่นน้อยจะน่ากลัวอาจถูกทุบหัวเอารถไปนะครับ อิอิ
khunnon
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย khunnon »

ตอนนี้เป็นสนามซ้อมของจักรยานแต่ก็ต้องระวังรถด้วย
ขอให้ทุกท่านมีความสุข​
sambo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: PROPEL AD2

โพสต์ โดย sambo »

ช่วงเช้ากับเย็นมีคนปั่นกันพอสมควรครับ แต่ต้องระวังรถด้วยขับกันเร็ว บวกกับบางคันชอบย้อนศร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”