เสือภูเขาใส่ยางทางเรียบ เบอร์อะไรดี

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

Re: เสือภูเขาใส่ยางทางเรียบ เบอร์อะไรดี

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ผมว่าต้องดูที่วัตถุประสงค์ก่อนนะครับ....ใส่เพื่อแข่ง..ผมว่าไม่ต่างกันมากหรอกครับ แรงคนสำคัญกว่ามากครับ ยางเล็กเวลาความเร็วมาก มันก็จะไม่เหวี่ยงเท่ากับยางใหญ่นะครับ... ของผมใช้ยางเบอร์ 26*2.0 ก็อยู่กลุ่มนำได้ตลอดครับ แต่เป็นดอกสลิคนะครับ เมื่อวานเอาเสือภูเขาไปลากเสือหมอบ ก็ยังไหวนะครับ ยางใหญ่ รุถก็หนักประมาณ 13 กิโล UP นะครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือภูเขาใส่ยางทางเรียบ เบอร์อะไรดี

โพสต์ โดย visual3dmax »

ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า ผมไฮบริด ขอบ 700c เพิ่งเปลี่ยน จาก 35 มาเป็น 23 รอบขาเท่าเดิมได้ความเร็วเท่าเดิม แต่ที่ชัดคือหัวใจ เบาลง
.3-.4 ท่าเล่น เป็น zone จริงๆยางญี่ห้อดีๆถึงเล็กมันก่จิกโค้งนะครับ หน้าไม่ดื้อ เดิมติดรถ kenda ที่บนเขาใหญ่ผมหลุดโค้งมาแล้ว
ไม่ล้มแต่หน้าดื้อไม่ยอมเข้าโค้ง เพิ่งเปลี่ยน maxiss โค้งเดิมเข้า 40 กว่า จิกเข้าเลย โค้งเดิม kenda 30 หน้าดือ ไม่ยอมเข้า 40+ บนเขาอัดส่งเนิน. :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”