อายุ40กับการปั่นจักรยาน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
SanyabikeMTB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818555478
team: กองทัพอากาศ
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

Re: อายุ40กับการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย SanyabikeMTB »

ผม 50 พอดี ย้ายจากภูเขา มาซบหมอบแล้ว....
รูปประจำตัวสมาชิก
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อายุ40กับการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย Wimpy »

Wimpy เขียน:ปีนี้ผมก็40 เพิ่งเริ่มปั่นได้23 วัน ...
วันแรกๆ10กม.ก็หอบแล้ว ... วันนี้อัดไป 50 กม.มีขึ้นเขาด้วยเป้นช่วงๆ ยังเฉยๆไม่เหนื่อย AVผมไม่ได้สนใจมากนัก เพราะบางครั้งลมแรงมาก(อยู่ใกล้ทะเล) ตอนนี้ร่างกายดีขึ้นมาก คล่องตัวขึ้น ความเร็วก็ดีขึ้นเรื่อยๆ แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว แข่งกับตัวเองครับไม่ได้แข่งกะคนอื่น ปั่นแล้วร่ายกายดีจิตใจมีความสุขก็พอ
ตอนนี้ปั่นครบเดือนแล้ว...ตอนนี้ผมปั่นอย่างน้อยวันละ 40กม บางวัน60-70 หรือเยอะสุดเคยทำไว้ 84 กม.

ผมปั่นเส้นทางเดิมๆ สามอาทิตย์ก่อน ระยะไปกลับ 20 กม ผมใช้เวลา 1ชั่วโมง 5นาที
วันนี้ติดธุระเลยมีเวลาน้อย ปั่นแค่20กม. ใช้เส้นทางเดิมแต่ลมต้านค่อนข้างแรง ผมใช้เวลาแค่ 44นาที ...

ผมเป้นคนอ้วนเพราะขาดการออกกำลังกายด้วย นน.ตอนนี้ชั่งได้94 ผมไม่ได้ชั่งมา7-8ปีแล้ว ชั่งล่าสุดตอนโน้นได้72
ขอให้กำลังใทุกท่านครับ ผมเริ่มรักการปั่นเข้าแล้ว อาจจะงอกหมอบในไม่ช้านี้ครับ รอศึกษาและรองบอีกหน่อย :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”