อาการที่แสดงว่าเรา โอเวอร์เทรนนิ่ง มีอะไรบ้างครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
Pepsileo.139
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bcc 139 Bikers & กนกอาชีวะ ไบค์
Bike: เฟสสัน E.T
ติดต่อ:

Re: อาการที่แสดงว่าเรา โอเวอร์เทรนนิ่ง มีอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Pepsileo.139 »

:D ปัก
เลือกคัน ที่ชอบ ....ชอบคันที่ใช่
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

Re: อาการที่แสดงว่าเรา โอเวอร์เทรนนิ่ง มีอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ต้องหมั่นสังเกตุ และดูแลร่างกายตัวเอง เป็นดีที่สุดครับ อย่าหนัก หักโหมเกินไปครับ กีฬาจักรยาน มีทั้งคุณและโทษ ขอให้เรารู้จักใช้มันนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thanut27
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-7345775
team: ท็อปวัสดุ
Bike: บีเอ็มซี

โพสต์ โดย thanut27 »

ปัก ขอบคุณครับ
ZeRoC00L
สมาชิก
สมาชิก
team: [ปั่นคนเดียว]-[ปั่นกลุ่มบ้างบางครั้ง]-[ทีมหาดใหญ่ลื่นไหล]
Bike: TREK 1.1
ตำแหน่ง: สงขลา-ทุ่งหวัง

โพสต์ โดย ZeRoC00L »

เสือขุนแผน เขียน:ผมเป็น OVT แบบไม่รู้ตัว กว่าจะหาย 2 ปีครับ
ส่วนตัวนะครับเกิดจากการซ้อมหนักติดต่อกันไม่มีวันหยุดหัวใจเกิน 90% (อยากจะได้ที่ 1 ทุกสนามอิอิ)
1.อาการอย่างแรกที่เป็น หนังตากระตุก ตามด้วยกรดไหลย้อน นอนไม่หลับ หัวใจเต้นแรงและเร็ว (ยังไม่รู้ตัวปั่นได้อยู่)
2.จากที่เคยปันวันละ 50 กม.ทางครอส วันที่เป็นปั่นได้แค่ 10 กม.แรงหมดปั่นกลับบ้านไม่ได้ โทรให้เมียมารับกลับ 555 (งงกลับตัวเองเป็นอะไรหว่า)
3.วันรุ่งขึ้น ปวดหัว เป็นไข้ เจ็บคอ อารมณ์หงุดหงิด
4.เขาบอกว่าแบบนี้คืออาการOVT ก็หยุดพัก 1 อาทิตย์ไม่ปั่นเลย
5.กลับมาปั่นใหม่หลังจากหยุด 1 อาทิตย์ วันรุ่งขึ้นเป็นไข้ เจ็บคอ (ไม่หาย)
6.หยุดเลย 1 เดือน กลับมาปั่นใหม่ 2 วัน เป็นไข้ เจ็บคออีกแล้ว(ไม่หายปั่นเกิน 70 % ป็นไข้เจ็บคvตลอด)
7.เป็นอย่างนี้ 2 ปีครับผมถึงซ้อมหนักได้
อาการเดียวกับผมเลยครับ ผมหยุดมาได้ปีกว่าๆยังไม่หายเลยครับ
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

เอาไม่อยู่แล้วครับ ถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะฟื้นตัว เหนื่ยทุกวัน ขี่ได้10-20โลก็แย่แล้ว น้องหวัดถามหาตลอด
เหมือนคนเป็นภูมิแพ้ เลย ป่วยบ่อยมาก ไม่รู้อีกนานแค่ใหน
Sutlore
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized Tarmac

โพสต์ โดย Sutlore »

ผมเป็นหมดเลยแฮะ ปวดเมื่อยตัว หงุดหงิดง่าย หลับยาก ...แต่มีอะไรมาวางตรงหน้า กิน!ครับ กินไม่เลือก เค้ก นม ปลาดิบ น้ำพริก ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ พิซซ่า สเต๊ก ไก่ทอด จัดเรียบ ฮ่าาา

ก่อนหน้านี้ พยายามออกปั่นทุกวัน งดๆไม่กินขนม ไม่กินชอคโกแลตเย็นๆ น้ำหวาน...น้ำหนักขึ้นมากิโลครึ่ง งั้นผมกลับไปกินต่อดีกว่า -*-
ซ้อมเท่านั้นที่ทำให้เรา "หล่อ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”