หาค่า FTP '

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

หาค่า FTP '

โพสต์ โดย jiabhooligan »

ปกติ หาค่า FTP ด้วยการปั่นเทรนเนอร์ 20 นาที พอได้ค่าแล้วเราก็ตั้งค่านี้ยึดไว้ ต่อไปสมมติว่า ผมออกไปปั่นขึ้นเขา ต่อเนื่อง ยาวเกิน 20 นาที แล้วได้ค่า เฉลี่ยภายใน 20 นาที สูงกว่า FTP ที่ตั้งไว้ เรายึดค่าใหม่นี้ใหม่ได้เลยไหมครับ เช่น ปกติมี FTP 200 วัตต์ พอขึ้นเขาชัน ยาว เกิน 20 นาที เช่น อินทนนท์ แล้ววัตต์เฉลี่ยเรา ได้ 230 วัตต์ เป็นต้นครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”