มีคนแนะนำใส่กางเกงปั่น 2 ตัวแก้เจ็บก้น มีใครทำบ้างเปล่าครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
sakchai_k
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

มีคนแนะนำใส่กางเกงปั่น 2 ตัวแก้เจ็บก้น มีใครทำบ้างเปล่าครับ

โพสต์ โดย sakchai_k »

ตอนนี้ปั่นสนามฟ้าครับ ทีละประมาณสองรอบ แต่ซักประมาณ 30 กว่าโลจะเจ็บก้นละ
มีรุ่นพี่เค้าบอกเค้าใส่กางเกงปั่นซ้อนกันสองตัว ปั่น 90 โล ไม่เจ็บก้นเลย อยากรู้ว่าเทคนิคนี้มีใครทำบ้างไหมครับ ได้ผลจริงเหรอ
รูปประจำตัวสมาชิก
Leosis
สมาชิก
สมาชิก

Re: มีคนแนะนำใส่กางเกงปั่น 2 ตัวแก้เจ็บก้น มีใครทำบ้างเปล่าครับ

โพสต์ โดย Leosis »

เคยลองละ ด้วยความอยากรู้
ถ้าหากว่าปั่นระยะทางเท่าเดิม อาจจะช่วยได้นิดหน่อย
แต่พอไกลขึ้นอีกนิดก็เจ็บเหมือนเดิม ส่วนตัวผมลองเอง ผมว่ามันร้อนด้วย แล้วก็ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไร

ตอนนี้ที่หายเจ็บก็คือฟิตติ้งใหม่ แล้วก็ปั่นไปเรื่อยๆให้ชิน + กับ กางเกงดีๆสักตัวครับ
sakchai_k
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: มีคนแนะนำใส่กางเกงปั่น 2 ตัวแก้เจ็บก้น มีใครทำบ้างเปล่าครับ

โพสต์ โดย sakchai_k »

ขอบคุณครับ ตามนั้น
Ride Decorrate
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 222 Cycling Team
Bike: Merida Reacto 400

โพสต์ โดย Ride Decorrate »

ผมใช้อยู่ครับ
ตัวในใช้ Funkier เป้าชามัวร์ ตัวนอกFunkierเป้าpro...เหตุผลคือ ผมใส่เป้าโปรแล้วไม่ค่อยเจ็บก้นแต่โดนตะเข็บบาดบริเวณต้นขาด้านในตลอด เลยใส่เป้าชามัวร์ไว้ข้างในอีกชั้น
ออกทริปไกลไม่เกิน200km ไม่เจ็บก้น แต่เกิน250km ก็แย่เหมือนกัน 555
...รวมแว่น Oakey งาน AAA !!!... :lol: :lol: :lol:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater
Tidnheng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ซุ้มหมอบสับถัง
Bike: MTB GARY FISHER WAHOO , หมอบสับถังไร้สัญชาติ , TREX1.2 2013

โพสต์ โดย Tidnheng »

ผมใช้วาสลีนทาขาหนีบ ใต้ไข่ ง่ามก้นตรงที่สัมผัสเบาะ พกไปด้วยเติมที่ระยะเกิน100กม.ไปแล้ว ปั่นถึงไหนถึงกันไม่มีเจ็บ กางเกงปั่นชั้นเดียวถูกๆ
เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ การพนันไม่เล่น เมียน้อยไม่มี
ขี่แต่จักรยาน

ขาแรงแท้หรือขาแรงเทียม วัดกันตอนขากลับ

FACEBOOK ซุ้มหมอบสับถัง https://www.facebook.com/groups/890058674368235/
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย leeo »

ตัวเดียว แต่ต้องจัดระเบียบด้วย
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”