เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jabmon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813932099
Bike: Bianchi Impulso, Giant XTC, KHS T20, Commencal meta AM

เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย jabmon »

แค่นึกได้ว่าถ้าตอนซ้อม ลองพันที่ถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้าทั้งสองข้าง
เพิ่มความยากในการปั่นจะช่วยให้แข็งแรงขึ้นได้มั๊ยครับ
เอ๊ะหรือว่าแค่เพิ่มเกียร์ให้หนักขึ้นก็น่าจะได้ผลเหมือนกัน?
อัพขาอย่างเดียวจบ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย irat »

ไม่มีประโยชน์อะไรเลยครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Coyote Uranus ดำแถบแดง

Re: เคยมีใครถ่วงน้ำหนักที่ข้อเท้ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย Artkung88 »

ปรับสุดหมดแล้วยังเบา ค่อยไปปั่นทัวริ่งโหลดเต็ม
Niran Yam
สมาชิก
สมาชิก
team: สรรหา - เสือละอ่อน
Bike: หมอบวินเทจ national tang2
ตำแหน่ง: 277 บางบอน3 ซอย5 กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Niran Yam »

ผมว่าไม่มีประโยชน์ครับ ถ้าใช้กับการซ้อมวิ่งก็น่าจะได้อยู่ ถ้าฝึกปั่นซ้อมตามโปรแกรมน่าจะโอเคกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”