ใช้จักรยานฟิตเนสแบบเอนปั่นแทนเทรนเนอร์ได้มั้ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
nung4u
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใช้จักรยานฟิตเนสแบบเอนปั่นแทนเทรนเนอร์ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย nung4u »

พอดีที่บ้านน้องสาวมีจักรยานฟิตเนสแบบเอนปั่นไว้ตากผ้า ผมอยากจะเอามาปั่นเพื่อพัฒนาการปั่นจักรยานของตัวเองได้มั้ยครับ คือไม่อยากซื้อเทรนเนอร์จักรยานน่ะครับ และมีเวลาออกไปปั่นจริงน้อยมาก อาทิตย์ละ 1 วันเองเพราะงานเลิกค่ำมาก แต่ถ้าปั่นจักรยานฟิตเนส น่าจะปั่นได้บ่อยขึ้นครับ พอจะทดแทนกันได้มั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
รูปจักรยานประมาณนี้น่ะครับ แต่ไม่ใช่รุ่น ยี่ห้อเดียวกัน
รูปภาพ
เครดิตรูปหาจากกูเกิ้ล
รูปประจำตัวสมาชิก
Jakrapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-8956596
team: AOT Cycling Club
Bike: KHS Alite Team/Broadwalk/Nich L2/Albelt
ตำแหน่ง: 504/224 ม.สัมพันธ์วิลล่า คูคต ลำลูกกา ปทุม 12130

Re: ใช้จักรยานฟิตเนสแบบเอนปั่นแทนเทรนเนอร์ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย Jakrapong »

ท่าทางมันคนละแบบ แต่ผมว่าได้ฝึกกำลังขาได้เหมือนกันนะ
:: (\_(\ ..*...*...*...*...*...*...*..*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') E-mail : pongjinda@hotmail.com
•.(,('')('')o...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
** ร่วมกันไม่วิ่งไหล่ทาง ไม่เอาเปรียบเพื่อนร่วมทาง **
nung4u
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ใช้จักรยานฟิตเนสแบบเอนปั่นแทนเทรนเนอร์ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย nung4u »

Jakrapong เขียน:ท่าทางมันคนละแบบ แต่ผมว่าได้ฝึกกำลังขาได้เหมือนกันนะ
นั้นซิครับเพราะท่านั่งมันคนละแบบ เลยสงสัยว่า การออกแรง การใช้กล้ามเนื้อ การพัฒนากล้ามเนื้อเพื่อปั่นจักรยานจริงมันเหมือนกันมั้ย
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

โพสต์ โดย green_t »

ที่ได้แน่ๆคือ หัวใจปอด ขาแข็งแรงขึ่นแน่ครับ ผมก็ใช้ แต่เป็นแบบนั่งปั่นนะ อย่างน้อยดีกว่าไม่ได้ออกกำลังกาย
ที่สำคัญมันเงียบกว่าเทรนเนอร์เยอะ ปั่นดึกๆไม่มีเสียงเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”