มีท่านใดชอบฟังเพลงระหว่างปั่นบ้างครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
suksawaddi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Impulso105//BullHorn Bridgestone Grandtech

มีท่านใดชอบฟังเพลงระหว่างปั่นบ้างครับ

โพสต์ โดย suksawaddi »

พอดีผมกำลังตัดสินใจซื้อลำโพง
Creative Labs ลำโพง บลูทูธ รุ่น SOUND BLASTER FRee
ฟังเพลงผ่านบลูทูธ เสียบ micro SD card รับคุยโทรศัพท์ได้ กันน้ำอีกต่างหาก
รูปภาพ
รูปภาพ

เผื่อท่านใดซื้อมาแล้ว ช่วยบอกกล่าวว่าดีไม่ดีอย่างไรบ้างครับ
ปกติผมชอบปั่นกลางคืนในมหาวิทยาลัย(รถ+คนน้อยมาก) จึงไม่น่ารบกวนใคร ผมแค่กังวลว่าถ้ากระเทือนมากๆจะทำให้พังง่ายรึเปล่าด้วยสิครับ
ส่วนเรื่องเสียงน่าจะดีกว่าแบบตัวเล็กๆที่ผมพกใส่ในกระเป๋าหลังเสื้อ พอปั่นเร็วๆแล้วสู้เสียงลมไม่ได้เลย

ตอนนี้ Lazada ทำราคาน่าจัดมากครับ หรือท่านใดใช้ตัวอื่นแนะนำผมได้นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D :D :D
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: มีท่านใดชอบฟังเพลงระหว่างปั่นบ้างครับ

โพสต์ โดย DayWalker »

ผมใช้ AfterSHOKZ ครับ
exkasit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898654790
Bike: BMC TMR01

Re: มีท่านใดชอบฟังเพลงระหว่างปั่นบ้างครับ

โพสต์ โดย exkasit »

Aftershokz เหมือนกันครับ ชอบมาก ไม่หนักรถ ไม่รบกวนคนอื่น
suksawaddi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Impulso105//BullHorn Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย suksawaddi »

DayWalker เขียน:ผมใช้ AfterSHOKZ ครับ
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
o_extreme
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ... ปั่นไป กินไป ...
Bike: Caerus bike / FM066
ติดต่อ:

โพสต์ โดย o_extreme »

ใช้ divoom airbeat-10 ครับ จากเวบ shopat7 ลดเหลือ 588 บาท
เสียงดังดี กันน้ำได้ระดับนึง อุปกรณ์ขาจับมีให้ แบตเคลมว่านาน 6 ชม
if u can't b a good example , u should b a horrible warning

กระทู้เตือน โดนคนขายของไร้ความรับผิดชอบ หลอกขายของมีตำหนิ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1121245
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

โพสต์ โดย DayWalker »

suksawaddi เขียน:
DayWalker เขียน:ผมใช้ AfterSHOKZ ครับ
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
ดีเทล รายละเอียดดีครับ การแยกเสียงซ้ายขวาทำได้ชัดเจนดี

แต่ตัวนี้ไม่เหมาะกับสายร๊อคครับ เบสไม่ค่อยมีครับ พอฟังได้แต่ไม่ตึ๊บๆหูเพราะการออกแบบเค้าไม่ได้อาศัยแรงอัดอากาศในช่องหูเราช่วยครับ

เอาไว้ขี่ไปฟังเพลงไปดี ได้ยินเสียงรอบตัวชัดเจน รับสายโทรศัพท์ในขณะปั่นได้ เพลงแค่เอาไว้คลอๆไม่ให้เหงาเวลาหลุดกลุ่มต้องขี่คนเดียวเท่านั้นเองสำหรับผม 55
Nuttapong Songsuwankit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nuttapong Songsuwankit »

บางวันผมซ้อมปั่นแบบ Endurance ผมจะใส่หูฟังบลูทูธครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”