น้ำอะไรก็กินไม่ชื่นใจ.....หลังปั่นเสร็จ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
anupon25
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No Name คิคิ
Bike: Specialized

น้ำอะไรก็กินไม่ชื่นใจ.....หลังปั่นเสร็จ

โพสต์ โดย anupon25 »

ผมไม่แน่ใจว่าพี่ๆเป็นกันรึเปล่านะครับ ... โดยปกติแล้วตอนผมเริ่มปั่นช่วงแรกใหม่ๆ เพิ่งหัดปั่นจักรยาน หลังจากปั่นเสร็จก็กินน้ำหวานบ้าง นมนิดหน่อย หรือ พวกเกลือแร่บ้าง หรือน้ำเย็น เพื่อให้ร่างกายสดชื่น!!
***และในทุกครั้งก็สดชื่นดีมาโดยตลอด

-แต่ผมมาสังเกตุช่วงหลัง พอผมปั่นเสร็จ ก็กินเหมือนเดิม แต่มันไม่สดชื่นเหมือนเดิม ไม่รู้เพราะอะไร กินอะไรก็เฉยๆไปหมดแล้วครับ

รบกวนถามพี่ๆเพื่อนครับว่า ร่างกายผมผิดปกติป่าวครับ ??? :cry: :oops: :? :cry:
ถ้ายอมแพ้กลางคันเพราะลำบาก.....สุดท้ายจะเป็นคนที่ไม่มีปํญญาทำอะไรเลย
shonlawit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 1.2 (2013)

Re: น้ำอะไรก็กินไม่ชื่นใจ.....หลังปั่นเสร็จ

โพสต์ โดย shonlawit »

สิงห์ ทันที ชื่นใจเลย
ความรู้สึก ก็แค่ สิ่งที่เราคิดไปเอง ทึกทักเอาเอง ไม่มีอยู่จริง
oumfc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869571431
team: จักรดาว-เกาะยาวน้อย พังงา-ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: SL3

Re: น้ำอะไรก็กินไม่ชื่นใจ.....หลังปั่นเสร็จ

โพสต์ โดย oumfc »

ปั่น ปกติ 40-60 โล จิบทีละนิด ตอนปั่น ปั่นเสร็จ ไม่เคยมีอาการโหยหาน้ำ

ยกเว้น ทริป ยาวเกิน 100 ปั่นเสร็จ ต้อง โค๊ก เปบซี่ เท่านั้น
โซน 1 90 108
โซน 2 108 126
โซน 3 126 144
โซน 4 144 162
โซน 5 162 180
anupon25
ขาประจำ
ขาประจำ

shonlawit เขียน:สิงห์ ทันที ชื่นใจเลย

5555555 ขวดเดียวกลัวจะไม่พอน่ะสิครับ 5555 :lol: :lol: :lol:
ถ้ายอมแพ้กลางคันเพราะลำบาก.....สุดท้ายจะเป็นคนที่ไม่มีปํญญาทำอะไรเลย
anupon25
ขาประจำ
ขาประจำ

oumfc เขียน:ปั่น ปกติ 40-60 โล จิบทีละนิด ตอนปั่น ปั่นเสร็จ ไม่เคยมีอาการโหยหาน้ำ

ยกเว้น ทริป ยาวเกิน 100 ปั่นเสร็จ ต้อง โค๊ก เปบซี่ เท่านั้น

ครับผม ขอบคุณครับ เด่วผมจะลองครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ealnakapp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Road GT Series 4 Mtb Turbo xtrax
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ealnakapp »

ผมมีมาแนะนำคัฟ หลังปั่นเสร็จแวะร้านสะดวกซื้อหรือ7-11
แล้วไปหาน้ำส้มพวกน้ำส้มครั้นเย็นๆสักขวดคัฟไม่ใช่น้ำอัดลมน่ะ รับรองชื่นใจสุดๆผมกินแบบนี้ประจำ ลองดูรู้สึกยังไงมาบอกด้วยน่ะคัฟ :D :D :D
anupon25
ขาประจำ
ขาประจำ

ealnakapp เขียน:ผมมีมาแนะนำคัฟ หลังปั่นเสร็จแวะร้านสะดวกซื้อหรือ7-11
แล้วไปหาน้ำส้มพวกน้ำส้มครั้นเย็นๆสักขวดคัฟไม่ใช่น้ำอัดลมน่ะ รับรองชื่นใจสุดๆผมกินแบบนี้ประจำ ลองดูรู้สึกยังไงมาบอกด้วยน่ะคัฟ :D :D :D

ขอบคุณครับผม เด๋วผมจะลองด฿ครับ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”