กินคอลลาเจนแล้วรู้สึกว่าช่วยให้ปั่นจักรยานดีขึ้น ร่างการยืดหยุ่นมากขึ้น

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

กินคอลลาเจนแล้วรู้สึกว่าช่วยให้ปั่นจักรยานดีขึ้น ร่างการยืดหยุ่นมากขึ้น

โพสต์ โดย cyberdej »

ปีนี้ผมก็อายุ 37 แล้ว ปกติผมก็จะเห็นแฟนผมซื้อพวกคอลลาเจนที่เป็นผงมาชงกินกับกาแฟตอนเช้า
มีอยู่วันนึงแฟนผมเค้าคงเห็นว่าหน้าผมเริ่มจะเหี่ยวเขาก็เลยเอาคอลลาเจนของเขามาให้ผมชงกินกับกาแฟ
หน้าจะได้เต่งตึง ทีนี้พอผมกินไปได้ประมาณอาทิตย์ที่สังเกตุได้อย่างแรกเลยก็คือปกติเวลาตื่นนอนตอนเช้ามามันจะปวดเมื่อยขาเมื่อยตัวมาก ตอนลุกจากเตียงนี้บางวันเดินกระแผลกเลย แต่พอกินคอลลาเจนไปซักพัก อาการเหล่านี้กลับหายเป็นปลิดทิ้ง พอถึงช่วงปั่นจักรยาน บางวันปั่นหมอบต้องก้มเยอะๆ ก็จะปวดเมื่อยตัวมาก ก้มไม่ค่อยลง ปั่นไปได้ระยะซักหน่อยก็จะเริ่มปวดเมื่อยตามหัวไหล่ ตามขา ตามกล้ามเนื้อ ปรากฏว่าอาการพวกนี้แทบจะไม่เกิดขึ้นเลยที่ระยะปั่นปกติของผมประมาณวันละ 50 โล สงสัยร่างกายในวัยของผมมันเริ่มจะขาดคอลลาเจนจริงๆ ร่างกายก็เลยขาดความยืดหยุ่นในการออกกำลังกายแล้วใช้กล้ามเนื้อต่างๆ พอได้เจ้าคอลลาเจนนี่มาเสริมก็เลยช่วยให้เหมือนกลับมาเป็นวัยสะรุ่นอีกครั้ง แถมผลพลอยได้ยังเหมือนจะช่วยให้หนังหน้าที่เริ่มเหี่ยวกลับมาเต่งตึงได้อีกนิดนึงด้วยนะครับ 555 :lol:

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%84% ... 8%E0%B8%99
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”