การซ้อมปั่นบนเทรนเนอร์ ด้วยโปรแกรม Swift

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
thepremier
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานโรงพยาบาลจักราช
Bike: Trek Emonda ALR5
ตำแหน่ง: korat

Re: การซ้อมปั่นบนเทรนเนอร์ ด้วยโปรแกรม Swift

โพสต์ โดย thepremier »

EakInvade เขียน:ผมใช้อุปกรณ์เหล่านี้ครับ
1 วัดรอบขา ความเร็ว หัวใจ ของผมใช้ของ garmin (มีอยู่แล้ว)

2 usb ant มีราคาตั้งแต่ 700-2200 บาท

3 คอม + download จาก zwift.com

4 เทรนเนอร์ ผมใช้แบบจับตะเกียบหน้าของ akino แบบ2 ลูกกลิ้ง ด้วยความขี้เกียจเปลี่ยนล้อหลัง เฟรมไม่ย้วย เสียงเบามาก สะดวกสำหรับคนขี้เกียจอย่างผมครับ
แบบจับดุมหลังนี่กองทิ้งเลย555

ผมมีอุปกรณ์ GARMIN อยู่แล้ว จะใช้กับ 3 ลูกกลิ้งได้ไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: การซ้อมปั่นบนเทรนเนอร์ ด้วยโปรแกรม Swift

โพสต์ โดย NOKNICE »

thepremier เขียน:
EakInvade เขียน:ผมใช้อุปกรณ์เหล่านี้ครับ
1 วัดรอบขา ความเร็ว หัวใจ ของผมใช้ของ garmin (มีอยู่แล้ว)

2 usb ant มีราคาตั้งแต่ 700-2200 บาท

3 คอม + download จาก zwift.com

4 เทรนเนอร์ ผมใช้แบบจับตะเกียบหน้าของ akino แบบ2 ลูกกลิ้ง ด้วยความขี้เกียจเปลี่ยนล้อหลัง เฟรมไม่ย้วย เสียงเบามาก สะดวกสำหรับคนขี้เกียจอย่างผมครับ
แบบจับดุมหลังนี่กองทิ้งเลย555

ผมมีอุปกรณ์ GARMIN อยู่แล้ว จะใช้กับ 3 ลูกกลิ้งได้ไหมครับ

ได้เลยครับ แต่...มันจะเบามากกก....จนรู้สึกว่าตัวเองช่างปั่นได้เทพเหลือหลาย ทิ้งฝรั่งกระจาย วัตต์ขึ้นแบบกระฉูด

ผมเองเคยใช้ TACX BlueMatic เคยปั่นแช่ที่ 400 กว่าวัตต์แบบชิลๆ(จักรยานผมไม่มีวัตต์) ลงถนนจริงมันคนละเรื่องเลย

พอเปลี่ยนมาใช้ Jet Fluid กว่าจะแช่ซัก 150 วัตต์ได้แทบจะหายใจทางผิวหนัง

ส่วนตัวผมมองว่า 3 ลูกกลิ้งน่าจะเหมาะเอาไว้ฝึกรอบขามากกว่า ความเหมือนจริงยังห่างมากครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”