สอบถามทิศทางของ ฺIndoor Bike Trainer ในยุคของ Social Network ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

สอบถามทิศทางของ ฺIndoor Bike Trainer ในยุคของ Social Network ครับ

โพสต์ โดย Mahasanook »

สอบถามความเห็นและทิศทางของ ฺIndoor Bike Trainer ในยุคของ Social Network ครับว่าแนวทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไรครับ
ระหว่าง

1.BKool ของ Spain ที่มีตัว Trainer + Power Meter + Software ที่มีการ Link ผู้ใช้งานทั่วโลกขี่เส้นทางต่างๆเชื่อมต่อในรูปแบบ Internet ซึ่งมีหลายท่าน ปล่อย Kert Kinetic มาจับตัวนี้ ซึ่งหากต้องการคุณลักษณะของระบบเต็มๆคงต้องมีค่าใช้จ่ายรายเดือน
2.Zwift ซึ่งดูเหมือนจะใช้ Trainer ตัวไหนก็ได้
อีกหลายๆตัวที่ไม่ได้กล่าวถึง

ขอบคุณความเห็นของเพื่อนๆล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
robyrd
สมาชิก
สมาชิก
team: n/a
Bike: Trek 2.1

Re: สอบถามทิศทางของ ฺIndoor Bike Trainer ในยุคของ Social Network ครับ

โพสต์ โดย robyrd »

รอฟังความเห็นด้วยคนครับ
Warrathut
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามทิศทางของ ฺIndoor Bike Trainer ในยุคของ Social Network ครับ

โพสต์ โดย Warrathut »

กระทู้น่าสนใจมากครับ .. #ติดตาม
thanakornl
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย thanakornl »

ปัก

Sent from my iPhone using Tapatalk
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”