มีใครใช้ Dr.Hon Jifo 16 บ้างครับ ขอสำรวจหน่อย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: มีใครใช้ Dr.Hon Jifo 16 บ้างครับ ขอสำรวจหน่อย

โพสต์ โดย Bluewhite »

ยังงี้คงเนื้อคู่แล้วมั้งครับ
isva
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0
team: 0
Bike: TREK-Gary Fisher Collection wahoo 29 er

Re: มีใครใช้ Dr.Hon Jifo 16 บ้างครับ ขอสำรวจหน่อย

โพสต์ โดย isva »

รถใหม่ 2015 ไม่มี jifo แล้ว กลายเป็น eez ซึ่งออกเป็นรุ่น i3 ไม่ใช่ single แบบ jifo
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

Eez ราคาโหดมากครับ.. เทียบกับ curve d3 ล้อ 16 สามเกียร์เหมือนกัน แพงกว่าเกือบสองเท่าแค่กลไกพับต่างกัน เข้าไทยขอราคาอย่าแพงมากเลยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ป๊อป
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972423962
Bike: เลิกขี่แล้ว เดินดีกว่า

โพสต์ โดย ป๊อป »

isva เขียน:รถใหม่ 2015 ไม่มี jifo แล้ว กลายเป็น eez ซึ่งออกเป็นรุ่น i3 ไม่ใช่ single แบบ jifo
eez นั้นผมเองส่ายหัวตั้งแต่เป็นตัวซิงเกิลปี2013แล้วครับ
เห็นราคาเมืองนอกสามหมื่นต้นๆ จะเป็นลมเลย
นี่เพิ่มเป็นสามเกียร์ ราคาคงไม่หนีสามแน่ๆอยู่แล้ว

ตายเลยถ้าซื้อ ฮ่าๆ แม่ผมบ่นแน่ๆ
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

Curve d3 แต่งเบาได้ซักกี่โลครับ แต่ก็กลัวเบาจนขาดความนุ่มนวล
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

กฤษณ์ TKT เขียน:Curve d3 แต่งเบาได้ซักกี่โลครับ แต่ก็กลัวเบาจนขาดความนุ่มนวล
ถ้ายังเอาเกียร์ดุมก็สิบโลถ้วนครับแบบงบไม่บานจนล้มละลาย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

ป๊อป เขียน:
isva เขียน:รถใหม่ 2015 ไม่มี jifo แล้ว กลายเป็น eez ซึ่งออกเป็นรุ่น i3 ไม่ใช่ single แบบ jifo
eez นั้นผมเองส่ายหัวตั้งแต่เป็นตัวซิงเกิลปี2013แล้วครับ
เห็นราคาเมืองนอกสามหมื่นต้นๆ จะเป็นลมเลย
นี่เพิ่มเป็นสามเกียร์ ราคาคงไม่หนีสามแน่ๆอยู่แล้ว

ตายเลยถ้าซื้อ ฮ่าๆ แม่ผมบ่นแน่ๆ
หากกลัวแม่บ่น ก็แอบๆซื้ออย่าให้แม่รู้สิครับ

:D :D :D
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

shpiak เขียน:
กฤษณ์ TKT เขียน:Curve d3 แต่งเบาได้ซักกี่โลครับ แต่ก็กลัวเบาจนขาดความนุ่มนวล
ถ้ายังเอาเกียร์ดุมก็สิบโลถ้วนครับแบบงบไม่บานจนล้มละลาย
น่าสนนะครับ ผมเองลดแบบชิ้นละไม่มากเลย ไม่ได้ตั้งเป้าตอนเปลี่ยนครั้งแรก
ป๊อป
ขาประจำ
ขาประจำ

toop เขียน:
ป๊อป เขียน:

หากกลัวแม่บ่น ก็แอบๆซื้ออย่าให้แม่รู้สิครับ

5555

พี่ธูป ผมไปเทสต์ไอ้ดาฮอนตัวใหม่มาแล้วววว
ลองพับ กางดู แล้งถอยห่างมายืนมาทรวดทรงไกลๆ
มันแหม่งๆพิกล ตรงท่อนอนมันปูดๆขึ้นมาหยั่งกับสันเขา
ฮ่าๆๆๆๆ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

ป๊อป เขียน:
5555

พี่ธูป ผมไปเทสต์ไอ้ดาฮอนตัวใหม่มาแล้วววว
ลองพับ กางดู แล้งถอยห่างมายืนมาทรวดทรงไกลๆ
มันแหม่งๆพิกล ตรงท่อนอนมันปูดๆขึ้นมาหยั่งกับสันเขา
ฮ่าๆๆๆๆ
รุ่นหลังอูฐ ดูแล้วคล้ายๆบรอมตั้งยุคแรกๆครับ
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

โพสต์ โดย NEVADA 4.0 »

:o รับสมาชิกใหม่เข้าบ้านอีก1คันครับ หลังจากได้มือสองมาเมื่อต้นปีแล้วคันนึง
ตัวนี้จัดมา เป็นของมือ1 คาดว่าน่าจะเป็นมือ1 คันสุดท้ายในประเทศไทยแล้วมั้ง อิอิ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เอามามือ1 ต้องตรวจเช็ค เซ็ตก่อนออกจาก โชว์รูมครับ :lol: :lol:
รูปภาพ
ลูกชาวนา ราชาที่ดิน ชีวิตไม่สิ้น ปั่นไปสู่ทางฝัน
----------------------------------------------------------
ป๊อป
ขาประจำ
ขาประจำ

สุดยอดๆๆๆๆ

เห็นตามหาอยู่นี่หน่า คันสุดท้ายในไทยนี่ไปได้จากไๆหนมาครับ
รถศูนย์หรือรถหิ้ว
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

ป๊อป เขียน:สุดยอดๆๆๆๆ

เห็นตามหาอยู่นี่หน่า คันสุดท้ายในไทยนี่ไปได้จากไๆหนมาครับ
รถศูนย์หรือรถหิ้ว
รูปภาพมือ1 คันสุดท้าย....ในไทยแล้วมั้งครับรูปภาพ

:D ผมยกคำนี้...มาพูด เพราะว่า คันเขียวที่ผมได้มา เป็นรถจากร้านหนึ่งทางภาคใต้
ซึ่งเป็นหนึ่งในดีลเลอร์ดาฮอน ประเทศไทยอ่ะครับ มีใบรับประกันศูนย์ใหญ่อยู่ที่นาวาไบค์ พระราม2ครับ

ใช่แล้วครับ ก่อนหน้านี้ก็ได้ตามหาอยู่สักพัก ทั้งมือ1 และมือ2 และห่างหายไป
กลับมาตามหาอีกทีก็เมื่อสัปดาห์ก่อนครับ ก็มีผู้ติดต่อมาเยอะครับ แต่เป็นตัวหิ้ว/ตัวจีนซะส่วนมาก
ซึ่งผมเองก็มีตัวสีน้ำตาลอยู่แล้ว เลยอยากได้สีเขียวเข้าสังกัดอีกคันครับ
และที่สำคัญ คือ อยากได้ตัวที่สเปคเหมือนกันครับ
คือ เฟรมเขียน Dr.Hon / คอแฮนด์ มีป้าย 30ปี ครับ ดังภาพ

รูปภาพรูปภาพ
ลูกชาวนา ราชาที่ดิน ชีวิตไม่สิ้น ปั่นไปสู่ทางฝัน
----------------------------------------------------------
ป๊อป
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านที่ภูเก็ตตตตตตตตตตตตต

ยินดีด้วยครับๆ ขี่ซิ่งคู่เร้ยยยย
ถ้าผ่านแถวมหาลัยจุฬาเห็นสีขาวจอดทักได้ครับผม
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก

ป๊อป เขียน:ร้านที่ภูเก็ตตตตตตตตตตตตต

ยินดีด้วยครับๆ ขี่ซิ่งคู่เร้ยยยย
ถ้าผ่านแถวมหาลัยจุฬาเห็นสีขาวจอดทักได้ครับผม
รูปภาพมาจากเมืองไร้เทียมทานครับ ไม่ใช่ยอดดอย อิอิ :D

ได้เลยครับ ถ้าไปเส้นจุฬาครับ เพราะผมปั่นมาทำงานที่สีลม และปั่นกลับ ไปบางพลัด เป็นประจำครับ
ส่วนใหญ่ผมจะใช้เส้นพระราม4 เป็นหลักครับ เพราะรถติดมากๆ Jifoปั่นลุยๆเลาะๆได้สบายครับ
ถึงแยกหัวลำโพง ก็ตัดเลาะเข้าข้างหัวลำโพงเลียบคลองผดุงฯเอาครับ ช่วงหน้า รร.เทพศิรินทร์ ก็ย้อนศรขึ้นฟุตบาทเอาครับ
เพราะตรงนั้นเป็นวันเวย์ จากนั้นก็ตรงเลียบคลองยาวไปจนถึงเทเวศน์เลยครับ จากนั้นก็ขึ้นไปทางหอสมุดแห่งชาติ
เลยไปเลี้ยวซ้ายข้ามสะพานซังฮี้ ก็ถึง ที่หมายแล้วครับ ใช้เวลา40-50นาที อ่ะครับ ระยะทางก็ราวๆ10กิโลฯ
เช้ามาก็ปั่นเส้นเดิมหล่ะครับ บางวันตอนเช้าก็เอาขึ้นรถเมย์ ลงเรือ ไปรถไฟฟ้า บ้างแล้วแต่อารมณ์ครับ :lol:

แต่ตอนเย็นอาจมีเถลไถล ไปทางมาบุญครอง, เยาวราช, ราชดำริ, ประตูน้ำ, สนามหลวง บ้างแล้วแต่ครับ
แต่ยังไงถ้าผ่านแถวมหาลัยจุฬาเห็นสีขาว จะทักทายไปนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”